Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

chào các bạn !

Mình đang xài cad 2007 nhưng không hiểu sao máy hôm nay các bản vẽ mình khi in nó lại rất mờ đối với các file có màu vàng hoặc các màu nhạt

Mặc dù mình đã cài lại cad mới rồi nhưng nó vẫn bị lỗi như vậy.

Cho nên mỗi lần in là phải vào chỉnh sửa lại màu sắc cho đậm hơn thì khi in nó mới thấy được.

Mong các bạn chỉ giúp, Cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
chào các bạn !

Mình đang xài cad 2007 nhưng không hiểu sao máy hôm nay các bản vẽ mình khi in nó lại rất mờ đối với các file có màu vàng hoặc các màu nhạt

Cho nên mỗi lần in là phải vào chỉnh sửa lại màu sắc cho đậm hơn thì khi in nó mới thấy được.

Coi ở gần bạn có ai biết in không bảo họ chỉ cho nhanh. Bạn chọn bị sai thôi chứ cad không có tội tình gì đâu.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bạn !

Có một số màu bị mờ nhạt khi in trên AutoCAD là điều không tránh khỏi ví dụ mầu vàng(yellow) in trên nền trắng dễ bị mờ nhạt nhất, đây là nhược điểm của AutoCAD, chịu khó in nhiều sẽ rút ra được kinh nghiệm:

http://sites.google.com/site/designdannhut/Home/color/color_interact

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin hỏi bạn khi in bạn chọn in theo màu hay in theo nét. dù theo cái nào thì bạn cũng phải tạo một file plot style là *.ctb hoặc *.stb thường thì đuôi là ctb

khi tạo plot style bạn gán cho mỗi màu theo độ đậm nhạt khác nhau (là bạn in theo màu)

những lần in sau bạn phải chọn cái plot style mà bạn đã tạo đó rồi in thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bạn !

Thua.Sao các member lại đổ lỗi cho CAD với Win.

Khi in bạn chọn lại màu và nét vẽ đi. Nếu chưa biết thì tìm hiểu thêm trên diễn đàn.

Have fun.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay