Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tnmtpc

Visual Lisp và ActiveX Automation

Các bài được khuyến nghị

Bác Ssg quá nhiệt tình với anh em, không biết lấy gì cảm tạ, nhân bài "Visual Lisp và ActiveX Automation" của bác viết về liên kết dữ liệu Excel và Cad, Tnmtpc không biết gì về mấy cái món này, nhưng cũng chịu khó vào các Web lisp tìm được cái này gửi tặng Bác để ngâm cứu (mình có mày mò dịch các đọan ghi chú và file hướng dẫn làm thử thấy Ok), chương trình thân thiện nhờ có hộp thọai, chức năng thay đổi text , att trên cad theo giá trị của cell, vẽ biểu đồ trên Cad gồm các lưới ô và dữ liệu có trong sheet (cái này vẽ tạo bảng thống kê cốt thép thì quá đã) cho phép chọn sheet để thực hiện. Bác ngâm cứu xong truyền đạt lại anh em

http://www.cadviet.com/upfiles/exceltocad.rar

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bác Ssg quá nhiệt tình với anh em, không biết lấy gì cảm tạ, nhân bài "Visual Lisp và ActiveX Automation" của bác viết về liên kết dữ liệu Excel và Cad, Tnmtpc không biết gì về mấy cái món này, nhưng cũng chịu khó vào các Web lisp tìm được cái này gửi tặng Bác để ngâm cứu (mình có mày mò dịch các đọan ghi chú và file hướng dẫn làm thử thấy Ok), chương trình thân thiện nhờ có hộp thọai, chức năng thay đổi text , att trên cad theo giá trị của cell, vẽ biểu đồ trên Cad gồm các lưới ô và dữ liệu có trong sheet (cái này vẽ tạo bảng thống kê cốt thép thì quá đã) cho phép chọn sheet để thực hiện. Bác ngâm cứu xong truyền đạt lại anh em

http://www.cadviet.com/upfiles/exceltocad.rar

Chương trình này sử dụng thư viện *.olb, chỉ dùng được cho một số version của Excel (cụ thể là version 8 đến 2003)

Phải phụ thuộc và chạy theo các version rất là "mệt mỏi", không hợp ý mình.

Dù sao cũng cám ơn bạn. Nó vẫn là tư liệu tham khảo hữu ích với mình lúc này.

Góp ý: nếu bạn có dịch hướng dẫn, nên kèm theo cả file nguyên bản. Có nhiều đoạn, đọc file nguyên bản rõ ý hơn bất cứ một bản dịch tiếng Việt nào!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo