Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

Các bài được khuyến nghị

To Hà Anh : Anh em mình còn 1 công việc với svba1608 mà chưa thực hiện đó. Em làm trước rồi anh làm sau.

Nếu em không làm thì anh xù luôn đó nhé. hề hề :lol2:

Anh Tuệ ơi! Hồi còn đi học cấp I, em vẫn được cô giáo dạy rằng phải yêu thương em nhỏ. Anh là anh, anh phải làm trước cho chị haanh noi theo chứ. :D

"Làm anh thật khó

Phải đâu chuyện đùa

Với em bé gái

Phải người lớn cơ

Khi em bé khóc

Anh phải dỗ dành

Nếu em bé ngã

Anh nâng dịu dàng

Mẹ cho quà bánh

Cho em phần hơn

Có đồ chơi đẹp

Cũng nhường em luôn

Làm anh thật khó

Nhưng mà thật vui

Ai yêu em bé

Thì làm được thôi !" :D

To svba1608 : Svba ơi. Anh đùa đó mà. Nếu em mà buồn là anh buồn theo đó..hic.hic :lol2:

Vâng, em biết là anh đùa mà. Em trêu lại anh tí, xem anh trả lời thế nào thôi.

Thực ra anh chị ko post ảnh em cũng ko buồn đâu. Em quý anh chị nên tò mò muốn biết những người vẫn ẩn sau màn hình máy vi tính kia là ai thôi.

Anh ko post ảnh, em vẫn quý anh! :D

Em thề, em hứa, em đảm bảo đó! :cry:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trên hình trên được vẽ bằng lệnh PL theo đi theo đường cua 90 độ. Vì sao một hình bị khuyết góc còn một hình ko bị???

(Cả hai hình đều vẽ bằng lệnh PL đều vẽ từ dưới lên và rẽ phải liền mạch để tạo thành 1 found)

hi hi haanh vẽ cả 2 đường bằng pline với chiều dày nét định trước nhưng 1 đường theo Linetype= Continuous còn đường kia định dạng bằng nét đứt thôi mà!

3-Hình 3 : coi như đã xong. Anh Tuệ thích trình bày thêm tùy thích

1-Hình 1: Anh Tuệ đưa ra lời giải và nâng cấp tùy thích.

2-Hình 2: Dùng 2 lệnh + chuột phụ trợ (ko động đến bàn phím). Câu này em viết theo yêu cầu của anh Binh77. Nếu ko thấy anh í phản hồi em sẽ thanh lý sau.

Câu đố ở bài trích dẫn lời bác SƠN anh Tuệ và bác Sơn: đúng! Anh Binh77: sai!. Anh Ph168xd tưởng dễ:” Ơ, bài này hay này, hình như mình lại yêu nữa rồi nếu anh giải đc, anh sẽ có nick của em chứ??”

Cuối cùng ko kiếm được nick của em.

Đây là câu đố em viết tặng anh Ph168xd : Tỉ dụ như một bạn mới học vẽ CAD chưa biết định dạng nét vẽ như bác SƠN nói, Hỏi qua điện thoại cách khắc phục khi vẽ lệnh PL bị khuyết góc. Em đã trả lời nguyên nhân và cách khắc phục như bác SƠN đã nêu nhưng bạn vẫn không hiểu. Em phải bảo bạn ấy dùng cách khác cũng vẽ được như PL nhưng không bị khuyết góc dù vẽ ở định dạng nét khuất.

Câu này hơi bị sắn nướng nhưng lại vô cùng dễ… Xin mời các bác cùng thư giãn tiếp!

Gợi ý dùng một lệnh duy nhất, chỉ cần nói lệnh này có mấy chữ cái em biết liền!

Giải đố câu hỏi hôm trước: Muốn copy nhanh đoạn văn bản từ CAD sang Word gõ lệnh ED bôi đen đoạn văn bản > copy > mở Word ra rồi Paste. Copy từ Word sang CAD làm ngược lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh Tuệ lại phá hỏng câu đố của em rồi em sẽ nâng cấp dần dần anh ko hiểu ý em. Em bắt đền anh bằng cách anh phải ra câu đố khác từ cấp độ dễ đến khó! Em nói đùa đấy Hôm nay em là người vui nhất quả đất!

Thôi thì để anh ra 1 câu đố này để mọi người thử sức :

Bằng cách nào đó để các đoạn thẳng 1;2;3;4;5 dài bằng nhau và dài bằng đoạn thẳng số 3

Tức là : Hình 1 biến thành hình 2 với các đoạn thẳng dài bằng nhau và bằng đoạn thẳng số 3

Xem hình :

Cho trước 5 đoạn thẳng vẽ bằng lệnh Line song song với nhau và // Ox như hình vẽ 1

Bằng cách nào đó để các đoạn thẳng 1;2;3;4;5 dài bằng nhau và dài bằng đoạn thẳng số 3

Giải bài toán trên với ít lệnh nhất và thời gian nhanh nhất

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trêu e thui, chứ a cần nick của em làm chi chứ

:lol2:

Vâng em biết rồi! Khổ lắm nói mãi! Cơ mà sao anh ko gửi @ cho em. Em muốn nói chuyện với anh về công việc anh đang làm để nhờ anh tư vấn xây dựng nhà!

Hai ba CHÁT ĐÊ!

Chào em., May 21 2009, 11:28

Hehe, chát đê

A ! Em nhìn thấy anh Binh77 rồi nhá anh vào giải đố đê! Chúc anh vui khoẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thôi thì để anh ra 1 câu đố này để mọi người thử sức :

Tức là : Hình 1 biến thành hình 2 với các đoạn thẳng dài bằng nhau và bằng đoạn thẳng số 3

Xem hình :

Cho trước 5 đoạn thẳng vẽ bằng lệnh Line song song với nhau và // Ox như hình vẽ 1

Bằng 1lệnh duy nhất Lengthen/total mình có thể giải quyết vấn đề của bác :lol2: Mời các bác cho ý kiến khác :lol2:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bằng 1lệnh duy nhất Lengthen/total mình có thể giải quyết vấn đề của bác :lol2: Mời các bác cho ý kiến khác :lol2:

Bạn XuanTran Đúng rồi.. Tick cho bạn xuantran 1 phát Thanks

Và vì đây là câu đố theo yêu cầu của Hà Anh : nâng cấp từ dễ đến khó nên mời các bạn tới câu hỏi cũng như bài trên như sau :

Bây giờ thì đoạn thẳng 1;3;4;5 song song với nhau, riêng đoạn thẳng thứ 2 không song song với đoạn thẳng 1;3;4;5

như hình vẽ : dovui_2.jpg

Bằng cách nào đó để các đoạn thẳng 1;2;3;4;5 dài bằng nhau và dài bằng đoạn thẳng số 1. . đoạn 1;2;3;4;5 song song với nhau

Tức là : Hình 1 biến thành hình 2 với các đoạn thẳng dài bằng nhau và bằng đoạn thẳng số 1

đoạn 1;2;3;4;5 song song với nhau

Ý quên cho mình sửa lại bài toán 1 chút nhé :

Chỉnh sửa theo Tue_NV
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em hỏi có được dùng lệnh E-(Xoá) Không anh ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em hỏi có được dùng lệnh E-(Xoá) Không anh ?

Bài toán trên Tue_NV có chỉnh lại 1 chút là cho 5 đoạn thẳng y như hình vẽ 1 :

Bằng cách nào đó để các đoạn thẳng 1;2;3;4;5 dài bằng nhau và dài bằng đoạn thẳng số 1. .

Tức là : Hình 1 biến thành hình 2 với các đoạn thẳng dài bằng nhau và bằng đoạn thẳng số 1

Hà Anh có thể dùng lệnh tuỳ thích nhưng ít lệnh nhất và thời gian nhanh nhất. Làm xong bài này anh lại biến tấu từ bài này và .... bài mới ra lò :lol2:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hà Anh có thể dùng lệnh tuỳ thích nhưng ít lệnh nhất và thời gian nhanh nhất.

Em đồng ý vấn đề chính là thời gian nhanh nhất kể cả dùng cuốc xẻng để cuốc và xúc cũng được!

Khi nào hoàn thiện xong hết các câu đố của anh, anh đừng quên trở lại câu đố của em nhé!

Sao lại thế này, hả chị haanh? :lol2:

Em cũng không biết thế nào nữa! Tâm trí của em Hôm qua đang tập hợp ... rỗng đây lày... Hu !hu!....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn XuanTran Đúng rồi.. Tick cho bạn xuantran 1 phát Thanks

Và vì đây là câu đố theo yêu cầu của Hà Anh : nâng cấp từ dễ đến khó nên mời các bạn tới câu hỏi cũng như bài trên như sau :

Bây giờ thì đoạn thẳng 1;3;4;5 song song với nhau, riêng đoạn thẳng thứ 2 không song song với đoạn thẳng 1;3;4;5

như hình vẽ : dovui_2.jpg

Bằng cách nào đó để các đoạn thẳng 1;2;3;4;5 dài bằng nhau và dài bằng đoạn thẳng số 1. . đoạn 1;2;3;4;5 song song với nhau

Ý quên cho mình sửa lại bài toán 1 chút nhé :

không biết có đúng không. :lol2:

bước 1 vào bảng properties, chọn đường thẳng bị xiên, chỉnh end y = star y

bước 2

chọn đường thẳng cần lấy độ dài, kiểm tra end x

chọn hết tất cả đường thẳng, nhập end x theo end x nhu trên.

hoặc

lengthen/total (nếu số lượng nhiều sẽ lâu hơn, chỉ dùng nhanh khi số lượng đường thẳng cần chỉnh tương đối ít)

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hoặc

lengthen/total (nếu số lượng nhiều sẽ lâu hơn, chỉ dùng nhanh khi số lượng đường thẳng cần chỉnh tương đối ít)

Trở về với bài toán 1, Nếu làm theo cách của bác thì rất nhanh :lol2: nhưng giả sử nếu các đường thẳng đó không // với nhau thì cách này không có tác dụng nữa rồi. Ở đây mình muốn xem xét một bài toán trên phương diện tổng quát hơn :lol2:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
không biết có đúng không. :lol2:

bước 1 vào bảng properties, chọn đường thẳng bị xiên, chỉnh end y = star y

bước 2

hoặc

Lời đầu tiên, Tue_NV xin chân thành cảm ơn bạn xuantran15, Hà Anh, Binharch77 đã rất nhiệt tình tham gia giải đố. Câu trả lời của anh Binharch là 1 câu trả lời đúng.

Tue_NV ra câu đố mà không có quà tặng cho người giải đố thì trong lòng cũng hơi áy náy nên đành ra 1 câu đố này nữa để làm quà tặng cho các bạn vì khi giải được câu đố này các bạn sẽ biết được 1 lệnh vô cúng thú vị. Kéo dài đối tượng mà không cần có hàng rào extend. Một lệnh rất thú vị

Trở về bài toán đầu tiên, cho 5 đoạn thẳng song song nhưng trường hợp này là //, so le và chiều dài không bằng nhau.

Câu đó : Làm cách nào để biến hình 1 thành hình 2. Nhìn vào hình vẽ chắc bạn đã hiểu

Hề hề, hơi khó nhỉ

svba1608 mô rồi. Về đây học lệnh đi em. Học lệnh như thế này có mà nhớ cả đời. hì hì :lol2:

Nhưng mà dù sao buổi tối nay cũng rất vui. Học lệnh như thế này, theo cách này, có mà nhớ cả đời. :D

Thanks for all!

To anh Binharch77 : số 77 có phải là anh sinh năm 1977 không? Anh có thể giới thiệu 1 chút cho anh em mình làm quen và tiện xưng hô không? Cảm ơn anh. Chúc anh nhiều sức khoẻ

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lời đầu tiên, Tue_NV xin chân thành cảm ơn bạn xuantran15, Hà Anh, Binharch77 đã rất nhiệt tình tham gia giải đố. Câu trả lời của anh Binharch là 1 câu trả lời đúng.

Tue_NV ra câu đố mà không có quà tặng cho người giải đố thì trong lòng cũng hơi áy náy nên đành ra 1 câu đố này nữa để làm quà tặng cho các bạn vì khi giải được câu đố này các bạn sẽ biết được 1 lệnh vô cúng thú vị. Kéo dài đối tượng mà không cần có hàng rào extend. Một lệnh rất thú vị

Câu đó : Làm cách nào để biến hình 1 thành hình 2. Nhìn vào hình vẽ chắc bạn đã hiểu

svba1608 mô rồi. Về đây học lệnh đi em. Học lệnh như thế này có mà nhớ cả đời. hì hì :lol2:

To anh Binharch77 : số 77 có phải là anh sinh năm 1977 không? Anh có thể giới thiệu 1 chút cho anh em mình làm quen và tiện xưng hô không? Cảm ơn anh. Chúc anh nhiều sức khoẻ

77 có phải là anh sinh năm 1977 không?

svba1608 :Sinh ngày 1 tháng 6 năm 2008

Làm cách nào để biến hình 1 thành hình 2? Cả hai hình A?

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trở về bài toán đầu tiên, cho 5 đoạn thẳng song song nhưng trường hợp này là //, so le và chiều dài không bằng nhau.

dùng polar va osnap

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
77 có phải là anh sinh năm 1977 không?

Làm cách nào để biến hình 1 thành hình 2? Cả hai hình A?

Hề hề,

Thấy mọi người vui quá, năng lực có hạn nên chửa dám tham gia giải đố, chỉ ngậm ngùi mà mót thôi.

Bữa nay gặp câu này chả biết có được giải đố không nhẩy.

Mạn phép trả lới các bác, hổng cho thì các bác cứ den lit nó nha.

77 có nghịa là bấy cái thất trong đó thất tình đứng số 1 cò 6 cái nữa mọi người tự chọn nha.

Svba1608 hổng phải là sinh ngày 1 tháng 6 năm 2008 mà là ...... bị dụ khị vào Cadviet cái ngày nớ các bác ạ . Hề hề.

Có cách này để biến hình 1 thành hình 2 các bác ạ : ấy là chịu khó vào Cadviet xem lời giải khi nó thò ra. Với cả hai hình A cũng rứa . Hề hề là hề hề.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Câu đố : Làm cách nào để biến hình 1 thành hình 2. Nhìn vào hình vẽ chắc bạn đã hiểu

dùng polar va osnap

Không ăn thua. Ví dụ có n đường như thế song song và so le với nhau thì sao bạn nhỉ? . Lệnh này tương tự như lệnh Extend vậy nhưng nó khác với cái lệnh Extend là không có cái tường rào và các đoạn thẳng song song với nhau như trên hình vẽ thứ nhất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 2 cách giải quyết vấn đề của bác Tue đua ra

1/ Dùng cách như của bác Binharch77 đưa ra là dùng end x trong bảng Properties

2/ Cách 2 là: Sử dụng lệnh change đúng không bác Tue :lol2:

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề, hơi khó nhỉ

Một vừa hai phải ai ơi

Tài tình chi lắm cho trời đất ghen

Hic! Cả ngày nay em cố gắng ko vào Cadviet! Thế mà nghe tiếng anh Tuệ gọi hay sao ý. Lại mò vào. Nghe anh gọi xúc động quá! :D

Hic. Sao lại thế này? Thế này giờ này chắc em đang tập đi. :lol2:

Svba1608 hổng phải là sinh ngày 1 tháng 6 năm 2008 mà là ...... bị dụ khị vào Cadviet cái ngày nớ các bác ạ . Hề hề.

Ko phải đâu, bác Bình ạ! Em còn nhớ rõ ngày em vào Cadviet là ngày em lên Google search chữ Epanet, ngày 13/10/2008. :cry:

Mới đó mà sắp 1 năm rồi đó. Có lẽ hôm đó em phải làm cái gì ăn mừng. Tên nghe kêu kêu 1 tí, như là: "một năm gắn bó và chia sẻ" chẳng hạn! :D

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Một vừa hai phải ai ơi

Tài tình chi lắm cho trời đất ghen

Khoai đất lạ mạ đất quen

Được lời khen cũng hom hoem dáng hình

Khoai đất lạ mạ đất quen : Câu tục ngữ nói về kinh nghiệm nhà nông. khoai trồng đất lạ sẽ phát triển tốt, mạ trồng đất quen cũng phát triển tốt vì thế mới có từ thâm canh, chuyên canh, luân canh và ....nấu canh

Anh Tuệ ơi! Hôm nào...vỡ ...chum anh nhớ báo tin vui cho bọn em biết với nhé! hi... hi...

Hề hề,

Thấy mọi người vui quá, năng lực có hạn nên chửa dám tham gia giải đố, chỉ ngậm ngùi mà mót thôi.

Bữa nay gặp câu này chả biết có được giải đố không nhẩy.

Mạn phép trả lới các bác, hổng cho thì các bác cứ den lit nó nha.

77 có nghịa là bấy cái thất trong đó thất tình đứng số 1 cò 6 cái nữa mọi người tự chọn nha.

Có cách này để biến hình 1 thành hình 2 các bác ạ : ấy là chịu khó vào Cadviet xem lời giải khi nó thò ra. Với cả hai hình A cũng rứa . Hề hề là hề hề.

Hề hề là hề hề. hôm nay được gặp bác tếu lâm"khoai bà nát" ở đây rồi vui thế! Mấy hôm ko thấy bác em nhớ quá! Hôm nào bác đi mót khoai giun giun bác nhớ qua nhà em chơi nhá! Cái Tý với cả thằng Dần nhà em nó vẫn hỏi thăm bác đấy. Anh Dậu nhà em bị người nhà Lý trưởng trói tay chặt quá giờ vẫn đau bác ạ!

Em đố bác câu này nhé:

Sao lại thế này, hả chị haanh? :lol2:
Em cũng không biết thế nào nữa! Tâm trí của em Tối hôm qua đang tập hợp ... rỗng đây lày... Hu !hu!....

À ...bác Bình ơi ! Em mới làm nhà mới rồi bác ạ! Hôm nào bác đến nhà em xơi nước nhé!

http://tinmoi.vn/Tham-nha-ly-truong-chi-Da...au-0527179.html

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có 2 cách giải quyết vấn đề của bác Tue đua ra

1/ Dùng cách như của bác Binharch77 đưa ra là dùng end x trong bảng Properties

2/ Cách 2 là: Sử dụng lệnh change đúng không bác Tue :D

Đúng rùi. Hề hề. sử dụng lệnh change :D

Khi nào hoàn thiện xong hết các câu đố của anh, anh đừng quên trở lại câu đố của em nhé!

Ơ, anh nhớ đã trả lời hết câu hỏi của Hà Anh rồi mà. Còn câu nào nữa nhỉ? Hà Anh nhắc dùm :lol2:

:cry:

Ơ nụ cười này có nghĩa gì vậy. Nhưng mà thôi : Nụ cười là mười thang thuốc bổ. Ta cứ cười hề hề : :cry: :cry: :D :lol2: :lol2: :D :cry: :D :D :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đúng rồi. Hình 1 vẽ bằng 1 lệnh với 2 lần sử dụng. Tuy nhiên có 1 điều kiện nhỏ để vẽ hình 1 bằng 1 lệnh duy nhất

Tuy nhiên, dẫu điều kiện nào đi nữa thì hình 1 mà vẽ bằng 1 lệnh thì hay lắm rồi.

Còn ghi kích thước và sửa kích thước thì cùng nằm trong 1 câu lệnh. ( không cần dùng đến lệnh ed)

Tóm lại để vẽ hình 1 thì sử dụng 2 lệnh : 1 lệnh để vẽ hình và 1 lệnh để ghi và sửa kích thước (cho phép sử dụng chế độ bắt điểm OSNAP và chế độ Ortho)

Từ hình vẽ 1 muốn biến nó thành hình 2 anh thấy em đưa ra 3 lệnh thì không khó. Chỉ cần sử dụng 2 lệnh là đủ

Yêu cầu khó nữa thử xem : Hình 1 biến thành hình 2 : sử dụng 2 lệnh và không được sử dụng chế độ bắt điểm OSNAP, không được sử dụng chế độ Ortho

Em thử suy nghĩ và giải 2 bài toán trên xem nhé

-Hình 1 anh chỉ mới nói lệnh chưa nói rõ là lệnh gì. Có thể một số người mới làm quen với CAD không hiểu..Ghi kt và sửa kích thước dùng một lệnh em hôm nay em mới hiểu?

-Câu PL khuyết góc anh mới trả lời bằng hình ảnh, chưa nói rõ các bước cụ thể như bác SƠN, em nghĩ mãi vẫn ko hiểu anh vẽ nó dư lào

-Câu PL khuyết góc em nâng cấp anh có thể gợi ý tiết lộ bí mật

- Hình 2 anh đi hơi xa, tạm thời anh cứ dừng lại nghỉ cho...béo!

-Câu đố hôm qua của ko khó nên đã được giải ngay trong ngày. Anh phải bù ...lỗ câu khác (Nếu anh rỗi thời gian, em ko ép!)

@ Anh Binh77: Các cụ bảo có đi có lại mới toại lòng nhau. ông có chân giò bà thò chai rượu. Câu đố của anh em đã gải và gửi cả hình ảnh. Hình 2 là câu đố em viết tặng anh. Anh đã ko có lời cám ơn lại còn ko nhận nữa! Em thấy buồn nãu cả ruột...buồn hơn cả một lời tỏ tình đưa ra được "đối tác"trả lời bằng một sự im lặng!

Với hình 2 em chỉ yêu cầu anh Binh77 giả nhời em làm bằng mấy lệnh, và lệnh đó có bao nhiêu chữ cái???????

Sau 15 ngày nếu anh không đưa ra câu trả lời em sẽ thanh lý!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
-Hình 1 anh chỉ mới nói lệnh chưa nói rõ là lệnh gì. Có thể một số người mới làm quen với CAD không hiểu..Ghi kt và sửa kích thước dùng một lệnh em hôm nay em mới hiểu?

-Câu PL khuyết góc anh mới trả lời bằng hình ảnh, chưa nói rõ các bước cụ thể như bác SƠN, em nghĩ mãi vẫn ko hiểu anh vẽ nó dư lào

-Câu PL khuyết góc em nâng cấp anh có thể gợi ý tiết lộ bí mật

- Hình 2 anh đi hơi xa, tạm thời anh cứ dừng lại nghỉ cho...béo!

-Câu đố hôm qua của ko khó nên đã được giải ngay trong ngày. Anh phải bù ...lỗ câu khác (Nếu anh rỗi thời gian, em ko ép!)

Tue_NV xin được trả lời : Bài toán Polyline khuyết góc thì Tue_NV đã trả lời lâu rồi. Nó đây:

Lời giải cho bài toán của em, anh giải ở đây :

http://www.cadviet.com/upfiles/Loigiai.dwg

Thực ra, đường Pl không bị khuyết bạn vẽ bằng 2 phân đoạn

Còn PL bị khuyết bạn vẽ bằng 3 phân đoạn, trong dó phân đoạn thứ 2 là 1 chấm điểm

Xin mời các bác cùng thư giãn tiếpGợi ý:

Hình 1 chỉ vẽ bằng 2 lênh + 1 lệnh ghi kt và 1 lệnh sửa chữ số kt = 4 lệnh ( ko dùng lệnh line, Offset và Array..)

Để biến hình 1 thành hình 2 chỉ dùng 3 lệnh .

Hình 1 : Hà Anh giải tới 4 lệnh. Tue_NV chỉ giải ra bằng có 2 lệnh : 1 lệnh vẽ hình 1 và 1 lệnh vừa ghi kích thước và sửa số.

Vậy thì đây là 1 câu đố nên Tue_NV chưa thể nói ra được.

Vậy đố các bạn vẽ hình 1 bằng 1 lệnh duy nhất : chỉ vẽ hình thôi (không dùng Line, copy, array). Vẽ làm sao cũng được miễn ra được và đúng cái hình thì thôi. (Chỉ bằng 1 lệnh và 2 lần sử dụng nó.)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ơ, thế trốn câu nào nhể, :lol2: , quên mất rùi. nhắc lại đi

còn câu đố thì các đồng chí bạn đã giải rùi, chắc là dễ quá nên giải nhanh.

lần sau phải ra khó khó hơn tí

Làm thế nào để biến hình1 thành hình 2 với số thời gian nhanh nhất??????? Gọi ý chỉ dùng 2 lệnh.

Xin mời các bác cùng thư giãn tiếp. Chỉ cần nói lệnh đó có mấy chữ cái em biết liền

@ anh: Ban đầu em vẽ bằng 3 lệnh nhưng ra câu đố 4 lệnh

Em muốn anh giải thích việc gộp lệnh ghi và sửa kích thước thành 1 lệnh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay