Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duyhung

Xóa các Block trùng nhau nhưng có góc quay khác nhau

Các bài được khuyến nghị

Chẳng là mình khi thông ke block muốn thống kê một cách chính xác thì phải del các block nằm đè lên nhau nghĩa là các block giống hệt nhau nằm đè lên nhau, search trên diễn đàn cũng chưa thấy có mạn phép nhờ ae viết hộ 1 cái lisp vậy.

Thankss

Mình đã dùng overkill của exprees nhưng có vẻ nố không hiệu quả lắm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chẳng là mình khi thông ke block muốn thống kê một cách chính xác thì phải del các block nằm đè lên nhau, search trên diễn đàn cũng chưa thấy có mạn phép nhờ ae viết hộ 1 cái lisp vậy.

Thankss

Nằm đè lên nhau như thế nào bạn. Nằm đè lên một phần hày hoàn toàn tốt nhất là bạn nên suy nghĩ kỹ và up file mẫu lên nhé.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nằm đè lên nhau như thế nào bạn. Nằm đè lên một phần hày hoàn toàn tốt nhất là bạn nên suy nghĩ kỹ và up file mẫu lên nhé.

Cho mình hỏi là cái overkill có xóa triệt để các block trùng nhau mặc dù đã xoay hay ko xoay đi một góc hay không, mình đã dùng lệnh này và đếm block nhưng vẫn thấy no xóa xót 1-2 cái nên mình mới nhờ mọi người viết hộ cái lisp hộ mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho mình hỏi là cái overkill có xóa triệt để các block trùng nhau mặc dù đã xoay hay ko xoay đi một góc hay không, mình đã dùng lệnh này và đếm block nhưng vẫn thấy no xóa xót 1-2 cái nên mình mới nhờ mọi người viết hộ cái lisp hộ mình.

Ừ, Tue_NV cũng đã kiểm tra thử thì thấy nó không xó được các Block trùng nhau nhưng có góc xoay khác nhau. Có lẽ rằng mình nên viết thêm -> Bổ sung vào lệnh Overkill tính năng xóa các Block trùng nhau nhưng có góc quay khác nhau.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ừ, Tue_NV cũng đã kiểm tra thử thì thấy nó không xó được các Block trùng nhau nhưng có góc xoay khác nhau. Có lẽ rằng mình nên viết thêm -> Bổ sung vào lệnh Overkill tính năng xóa các Block trùng nhau nhưng có góc quay khác nhau.

Ok mọi người nên test lệnh overkill và có thể làm 1 lisp để giúp mọi người được không !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác cho em hỏi nhờ chút nhé 

các block trùng nhau nhứng có góc quay khác nhau em muốn lấy các góc quay đó và tọa độ của nó thì có cách nào không ạ

em cảm ơn ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo