Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dinhcong

Nhờ viết lisp tự động đánh kích thước đoạn thẳng

Các bài được khuyến nghị

Mình không biết có lệnh nào tự động ghi kích thước đoạn thẳng như file mình đính kèm không? Mình chỉ biết dùng lệnh dal, nhưng kích thước lại ghi không theo ý mình. Nhờ mọi người giúp nhé. Thanks.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/lisp_ve_t..._kich_thuoc.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình không biết có lệnh nào tự động ghi kích thước đoạn thẳng như file mình đính kèm không? Mình chỉ biết dùng lệnh dal, nhưng kích thước lại ghi không theo ý mình. Nhờ mọi người giúp nhé. Thanks.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/lisp_ve_t..._kich_thuoc.dwg

Để ghi kích thước theo trục X hoặc Y thì bạn dùng lệnh DLI. còn theo các chiều khác thì mới dùng DAL

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn nhìn lên thanh công cụ trong autu cad ấy co chữ DEMISION là đo kích thước bạn chi vào đo có các hình kí hiêu các loại kích thước nếu muốn dùng lệnh chỉ cần D + 2 chữ cái đầu trong loại kích thươc cần đo là đc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách các bạn nói thực ra mình cũng biết, nhưng mình đang cần số liệu nằm bên trên đoạn thẳng chú thích ( như bản vẽ của mình). Nếu dùng lệnh DLI, DAL thì số liệu nằm giữa đoạn thẳng, và bé quá. Mình muốn chỉnh to lên thì vào đâu nhỉ? mò mãi không ra :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách các bạn nói thực ra mình cũng biết, nhưng mình đang cần số liệu nằm bên trên đoạn thẳng chú thích ( như bản vẽ của mình). Nếu dùng lệnh DLI, DAL thì số liệu nằm giữa đoạn thẳng, và bé quá. Mình muốn chỉnh to lên thì vào đâu nhỉ? mò mãi không ra :D

:bigsmile:)

bạn mò thế thì lâu lắm

Nghiên cứu tài liệu đã chứ :)

Ko thì làm 1 cái đồ án, hỏi han bạn bè là biết hết mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cách các bạn nói thực ra mình cũng biết, nhưng mình đang cần số liệu nằm bên trên đoạn thẳng chú thích ( như bản vẽ của mình). Nếu dùng lệnh DLI, DAL thì số liệu nằm giữa đoạn thẳng, và bé quá. Mình muốn chỉnh to lên thì vào đâu nhỉ? mò mãi không ra :)

Hề hề hề,

Bạn vào Dimension -> Style ->Modifier rồi tha hồ mà chỉnh, muốn tròn méo chi cứ thoải mái mà lựa chọn hỉ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay