Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thanhduan2407

Kích chọn Polyline 3D kín để lấy toàn bộ điểm trong Polyline 3D đó

Các bài được khuyến nghị

Thân chào các anh chị em trên diễn đàn.

Mình có một bài toán rất mong các bạn giúp đỡ. Đó là khi mình kích chọn Polyline 3D kín thì mình sẽ chọn ra được một tập điểm nằm trong Polyline 3D đó. Các điểm cần lấy ra là những điểm nằm trong và nằm trên (nếu có) xét trên phương diện toạ độ XY. Các đối tượng được chọn có thể lấy theo layer hoặc tất cả các điểm nằm trong (trên) Polyline 3D. (Msgbox "Nhập tên Layer của những điểm nằm trong (trên) Polyline 3D/chọn tất cả các điểm). Mình đang tạo mô hình tam giác từ một tập điểm trong Polyline khép kín nên đang vướng mắc ở vấn đề này. Mình đã viết trên VB6 nhưng sang VBA thì chưa biết cách thức làm. Rất mong các anh, chị em trên diễn đàn giúp đỡ. (Tất cả viết trên VBA)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Thân chào các anh chị em trên diễn đàn.

Mình có một bài toán rất mong các bạn giúp đỡ. Đó là khi mình kích chọn Polyline 3D kín thì mình sẽ chọn ra được một tập điểm nằm trong Polyline 3D đó. Các điểm cần lấy ra là những điểm nằm trong và nằm trên (nếu có) xét trên phương diện toạ độ XY. Các đối tượng được chọn có thể lấy theo layer hoặc tất cả các điểm nằm trong (trên) Polyline 3D. (Msgbox "Nhập tên Layer của những điểm nằm trong (trên) Polyline 3D/chọn tất cả các điểm). Mình đang tạo mô hình tam giác từ một tập điểm trong Polyline khép kín nên đang vướng mắc ở vấn đề này. Mình đã viết trên VB6 nhưng sang VBA thì chưa biết cách thức làm. Rất mong các anh, chị em trên diễn đàn giúp đỡ. (Tất cả viết trên VBA)

Bạn có thể dùng bộ lọc Selectionset để giải quyết bài toán này:

"ssetObj.SelectByPolygon acSelectionSetWindowPolygon, pointsArray"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có thể dùng bộ lọc Selectionset để giải quyết bài toán này:

"ssetObj.SelectByPolygon acSelectionSetWindowPolygon, pointsArray"

Chào bạn hoatran_gha

Cảm ơn bạn đã reply cho mình. Bạn có thể viết một đoạn mã để làm như bạn nói được không ? Vì mình mới nghiên cứu VBA nên còn nhiều phương thức mình chưa biết. Liệu ssetObj.SelectByPolygon acSelectionSetWindowPolygon, pointsArray có chọn được Polyline 3D không bạn ? Rất mong chờ câu trả lời của bạn. Cảm ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay