Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ductrunggtvt

Làm thế nào để cao chữ trong bảng excel bằng cao chữ trong cad khi cópy bảng từ excel

Các bài được khuyến nghị

Mình thường phải chèn bảng excel vào auto cad nhưng khi chèn thường rất khó điều chỉnh để font chữ của bảng excel và font chữ cad bằng nhau. mọi người có cách nào xin chỉ giáo?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình thường phải chèn bảng excel vào auto cad nhưng khi chèn thường rất khó điều chỉnh để font chữ của bảng excel và font chữ cad bằng nhau. mọi người có cách nào xin chỉ giáo?

Đầu tiên bạn xem cỡ chữ bản vẽ của bạn là bao nhiêu sau đó coppy bảng excel sang cad! bấm chuột phải vào bảng excel vào ole/text size chỉnh cỡ chữ giống cỡ chữ của cad! ok man!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước tiên bạn phải cho mọi người biết bạn chuyển bảng tính từ excel sang cad bằng cách nào đã chứ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đầu tiên bạn xem cỡ chữ bản vẽ của bạn là bao nhiêu sau đó coppy bảng excel sang cad! bấm chuột phải vào bảng excel vào ole/text size chỉnh cỡ chữ giống cỡ chữ của cad! ok man!

Xin chào cả nhà , nhân tiện cho hỏi : tôi vẫn thường coppi excel dán qua cad bình thường giống như bên excel vậy

nhưng khi chinh sửa cad và trang bảng tính tôi lọ mọ xóa phần excel trong cad đi ,sửa bên excel và dán lại

anh chi nàa có cách hay chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin chào cả nhà , nhân tiện cho hỏi : tôi vẫn thường coppi excel dán qua cad bình thường giống như bên excel vậy

nhưng khi chinh sửa cad và trang bảng tính tôi lọ mọ xóa phần excel trong cad đi ,sửa bên excel và dán lại

anh chi nàa có cách hay chỉ giáo

Sau khi cop vùng excel , sang cad bạn vào Edit/Paste special > chọn dòng paste link> chọn Microsoft Excel... > chọn điểm chèn.Ok!Lúc này vùng cel sẽ được link sang file excel, khi bạn chỉnh sửa trong excel thì vùng excel mà bạn paste trong cad cũng sẽ tự động cập nhật .

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sau khi cop vùng excel , sang cad bạn vào Edit/Paste special > chọn dòng paste link> chọn Microsoft Excel... > chọn điểm chèn.Ok!Lúc này vùng cel sẽ được link sang file excel, khi bạn chỉnh sửa trong excel thì vùng excel mà bạn paste trong cad cũng sẽ tự động cập nhật .

Cảm ơn CODERE nhiều , mình đã làm đc rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thường dùng cách copy vùng excel Ctrl+C rồi sang cad Ctrl+V thì khi sửa các giá trị bên excel các giá trị bên cad vẫn thay đổi theo mà. tuy nhiên phương pháp sử dụng ole text size mình đã thử và không thấy chính xác. bên excel để font .vnarial cỡ 13, sang cad chỉnh ole point size (13) = text height (5) của font .vnarial thì chiều cao vẫn khác với chiều cao của 1 text cũng font chữ .vnarrial với cao chữ bằng 5 trong cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng gặp vấn đề như bạn dictrunggtvt, khi paste bảng excel sang cad rồi, có thể vào OLE/ text size để chình nhưng không biết chỉnh giá trị bằng bao nhiêu để có chiều cao chữ trong bảng đã dán vào cad ra một giá trị như ý muốn,( ví dụ như height=1.8) cả. bạn nào biết xin chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay