Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
romeo1982

Nối các bức tường với nhau

Các bài được khuyến nghị

mình xài ADT thấy có cái hay như thế này: nếu mình đã tạo ra 1 kí hiệu tường bị cắt ngang trên mặt bằng có cả hatch tường luôn trong đó ( tương tự như block cũa cad vậy), sau khi hai kí hiệu tường này giao nhau thì nó tự động cắt đi những đường giao nhau làm cho mình đỡ mất công đoạn là dùng lệnh trim để cắt và cái hatch tường của nó cũng tự động cộng vào nhau làm một như là mình hatch chung vậy. Nhưng nó có cái nhược điểm là hay bị lỗi khi khoảng 3 hoặc 4 kí hiệu giao nhau nếu mà hatch không cùng chiều với nhau lúc đó thì lại phải sửa. Còn 1 cái nhược điểm nữa là người dùng phần mềm này rất là ít nếu dùng cad để mở nó lên thì không chình sửa gì được phài explode nó thôi. Sau nhiều ngày suy nghĩ tôi có 1 ý tưởng như thế này các cao thủ lisp xem thử có làm được ko xin chỉ giáo: mình tạo ra 1 block đặt biệt gồm 1 retang và hatch tường sẳn trong đó và cũng như ADT khi 2 block này giao nhau thì nó sẻ tự động mất đi những đường giao và hatch của chúng cũng cộng vào nhau( chú ý là khi tách ra thì nó lại trở lại như củ nhé, còn 1 chuyện nữa nếu mình dùng hai cái block có hatch khác nhau (tường và bê tông chẳng hạn) thì nó không cộng chung hatch mà chỉ mất đi những đường giao nhau mà thôi . Tôi nghĩ cái này hơi rắc rối và hơi khó đấy không biết các cao thủ thấy thế nào vì nếu có cái líp như vậy thì mình nghĩ sẽ đỡ cho những người dùng cad của chúng ta rất nhìu đó . Xin thân ái chào và hẹn gặp lại ( vì mình không ở thường xuyên trên net được)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Trong ADT bác chỉ cần tinh chỉnh lại thông số Cleanup radius bác sẽ có đường giao nhau ưng ý, nếu không nữa thì bác bẽ gãy hẵn (break) tại điểm đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong ADT bác chỉ cần tinh chỉnh lại thông số Cleanup radius bác sẽ có đường giao nhau ưng ý, nếu không nữa thì bác bẽ gãy hẵn (break) tại điểm đó

xin bác ngocvan hãy chỉ rõ hơn dùm mình được không, cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn bác ngocvan nhiều nhé , mà nhờ bác hướng dẫn thêm các tiện ích sử dụng ADT nữa được ko , hay bác có tài liệu nào thật chi tiết để tham khảo thêm không nhờ bác share cho em học với , em đang mò mẫm với thằng ADT sao nó rắc rối hơn thằng cad nhiều quá nhưng em chỉ mới biết chút chút thì vẽ bản vẽ ( hay chỉnh sửa ) nhanh hơn rất nhìu rùi . Mong bác chỉ giáo thêm cho đàn em nhé . Oh bác cho em xin nick chat hoac số dd dể tiện liên lạc nha bác . Thân chào bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo