Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tranchan

Lệnh Publish để in cad 2007

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người!

Cho tui hỏi về v/d xài lệnh Publish trong cad 2007. Trước đay có ông anh chỉ tui xài cái lẹnh này để in nhìu bản vẽ cùng lúc, má sao đến khi tui xài thấy ko có được . Vậy mong có sự giúp đỡ từ quí anh em gần xa. Thanks nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào mọi người!

Cho tui hỏi về v/d xài lệnh Publish trong cad 2007. Trước đay có ông anh chỉ tui xài cái lẹnh này để in nhìu bản vẽ cùng lúc, má sao đến khi tui xài thấy ko có được . Vậy mong có sự giúp đỡ từ quí anh em gần xa. Thanks nhiều.

Bạn vẽ trong layout, sau đó select các layout cần in, rồi chọn publish.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn vẽ trong layout, sau đó select các layout cần in, rồi chọn publish.

Sau một thời gian tìm hiểu , mình có vài yk về Publish ns , mong đc anh em góp ý thêm

link

Visit My pdf

Ưu và nhược điểm của Publish với Mplot:

- Mplot tự động chọn khung hình theo rectangle ,block,line để tự động in

- Còn Publish fải chọn tay từng vùng in.

- Về khía cạnh dự án với khối lượng bản vẽ rất lớn thì Pub có đc tính năng quản lí vì có thể save ra file dwt. Khi chuyển in hoặc cho đối tác ko cần định dạng in lại.

-Pub in dc bên layout cũng như model làm láng hết trơn.. còn Mplot bó tay & đơi bác Hoành update version mới hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi! nhờ các bác viết dùm em cái lisp nhỏ này nha!

Lísp kiểm tra xem mình đang ở tab model hay layout .

nếu là tab layout thì In ra , còn nếu ở tab model thì báo lỗi và ko In ra!

thank trước ! :D hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

In cái gì đây bạn ? :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì, không biết có phải bác đang quản lý bản vẽ ở layout, rồi in tự động bên layout không. Nếu đúng thì không cần lisp đâu ạ. Trong chế độ in publish nó cho mình lựa chọn có in model hay không mà. Nếu mình bỏ lựa chọn này đi thì nó chỉ in những bản vẽ ở layout thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì, không biết có phải bác đang quản lý bản vẽ ở layout, rồi in tự động bên layout không. Nếu đúng thì không cần lisp đâu ạ. Trong chế độ in publish nó cho mình lựa chọn có in model hay không mà. Nếu mình bỏ lựa chọn này đi thì nó chỉ in những bản vẽ ở layout thôi.

UH cái đó mình có xài nhưng khổ 1 nổi là sếp bắt mỗi bv chỉ có 1 layout thui!

mình định làm 1 lisp kiểm tra xem nó ở layout hay model để in lun , với lại dùng nó cho 1 số việc lười biếng khác ! hix! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình định làm 1 lisp kiểm tra xem nó ở layout hay model để in lun , với lại dùng nó cho 1 số việc lười biếng khác ! hix! :D

Mỗi bản vẽ một layout cũng được mà, bạn chỉ cần add thêm bản vẽ thôi. Còn lại thì chưa rõ ý bạn thế nào :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh publish của CAD có thể in tất cả các layout và/hoặc Model của tất cả bản vẽ đang mở. Bạn nên nghiên cứu lại.

Ko cần lisp trong trường hợp này.

Nếu muốn check bạn chỉ cần kiểm tra biến TILEMODE : 1 - Model; 0 - Layout.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lệnh publish của CAD có thể in tất cả các layout và/hoặc Model của tất cả bản vẽ đang mở. Bạn nên nghiên cứu lại.

Ko cần lisp trong trường hợp này.

Nếu muốn check bạn chỉ cần kiểm tra biến TILEMODE : 1 - Model; 0 - Layout.

oh! làm dc rùi ! thank bác nhìu nhé ! :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sau một thời gian tìm hiểu , mình có vài yk về Publish ns , mong đc anh em góp ý thêm

link

Visit My pdf

Ưu và nhược điểm của Publish với Mplot:

- Mplot tự động chọn khung hình theo rectangle ,block,line để tự động in

- Còn Publish fải chọn tay từng vùng in.

- Về khía cạnh dự án với khối lượng bản vẽ rất lớn thì Pub có đc tính năng quản lí vì có thể save ra file dwt. Khi chuyển in hoặc cho đối tác ko cần định dạng in lại.

-Pub in dc bên layout cũng như model làm láng hết trơn.. còn Mplot bó tay & đơi bác Hoành update version mới hơn.

Các chương trình in ấn nhiều trang trên Diễn đàn hiện nay in ấn trên Layout đều không in được tỷ lệ 1:1, mình đang đợi bạn phamngoctuks chỉnh sửa VP10 hy vọng tình hình có thể khá hơn. Khi đó tốc độ in ấn chắc chắn sẽ nhanh hơn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các chương trình in ấn nhiều trang trên Diễn đàn hiện nay in ấn trên Layout đều không in được tỷ lệ 1:1, mình đang đợi bạn phamngoctuks chỉnh sửa VP10 hy vọng tình hình có thể khá hơn. Khi đó tốc độ in ấn chắc chắn sẽ nhanh hơn rất nhiều!

Ko hiểu sao bạn lại tự làm khó mình làm gì nhỉ? Lệnh PUBLISH của AutoCAD đã giải quyết rất tốt vấn đề in trong layout rồi, vậy bạn cần 1 chương trình hỗ trợ để làm gì????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn !

Mình thấy các bạn thảo luận về vấn đề publish trong autocad rất hay. Mình cũng có sử dụng qua lệnh publish, nhưng gặp một vấn đề mong các bạn giúp mình.

Vấn đề của mình như sau: bản vẽ mình thể hiện bên môi trường model, khi sử dụng lệnh publish mình chỉ đánh dấu chọn "Model tab", rồi sau đó add bản vẽ thì chỉ có 1 số file hiện ra trong hộp thoại thôi (Hình bên dưới mình lấy 2 file ví dụ là VD1 & VD2, nhưng chỉ có file VD2 thể hiện trong hộp thoại chọn thôi). Mình xin hỏi làm thế nào để những file đó hiện ra trong hộp thoại để mình có thể sử dụng publish được. Mong nhận được trả lời sớm của các bạn. Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 24/9/2012 tại 22:30, lyhai002 đã nói:

Chào các bạn !

Mình thấy các bạn thảo luận về vấn đề publish trong autocad rất hay. Mình cũng có sử dụng qua lệnh publish, nhưng gặp một vấn đề mong các bạn giúp mình.

Vấn đề của mình như sau: bản vẽ mình thể hiện bên môi trường model, khi sử dụng lệnh publish mình chỉ đánh dấu chọn "Model tab", rồi sau đó add bản vẽ thì chỉ có 1 số file hiện ra trong hộp thoại thôi (Hình bên dưới mình lấy 2 file ví dụ là VD1 & VD2, nhưng chỉ có file VD2 thể hiện trong hộp thoại chọn thôi). Mình xin hỏi làm thế nào để những file đó hiện ra trong hộp thoại để mình có thể sử dụng publish được. Mong nhận được trả lời sớm của các bạn. Thanks.

Vẫn chưa có ai giải đáp giúp mình sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay