Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tinhnhanai

Các Bác cho em hỏi chút về Nova

Các bài được khuyến nghị

Các bác nào biết nhiều về Nova cho em hỏi chút:

Sau khi điền khối lượng lên trắc ngang bằng lệnh TDT

Em xuất ra bảng khôi lượng bằng lện LBGT, nhưng một

số cột trong bảng này có giá trị hoàn toàn bằng 0 mặc

dù trên trắc ngang thì vẫn có giá trị xác định. Bác nào

biết nó là tại sao và xử lý thế nào thì giúp em với . Em

xin cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bạn TDT xong bạn đã điển diện tích chưa (DDT). lệnh LBGT lấy theo giá trị bạn điền diện tích trên trắc ngang kể cả bạn ed lại số trên đó. nếu không bạn dùng lệnh LBDT để thiết lập công thức

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em dùng lệnh LBGT bởi vì khối lượng trên trắc ngang bao gồm các giá trị tính tay, không thể dùng LBDT để lập bảng được, nếu dùng thì toàn bộ phần tính tay trên TN của em là vô nghĩa,

Ý em là trên trắc ngang thì vẫn có giá trị nhưng khi lập bảng bằng lệnh LBGT thì một số cột trong bảng có tất cả các giá trị đều là 0> Bác nào biết xử lý thì chỉ em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thử hoai rồi. ed thoải mái. dùng lisp tính diện tích rồi xuất LBGT thì vẫn ra bình thường. trường hợp như bạn nói mình chưa gặp. bạn úp file lên mình down về xem thử

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình thử hoai rồi. ed thoải mái. dùng lisp tính diện tích rồi xuất LBGT thì vẫn ra bình thường. trường hợp như bạn nói mình chưa gặp. bạn úp file lên mình down về xem thử

Em Up lên mediafire , mong bác xem cho em với , Bảng khối lượng em xuất ra rồi nhưng bị lỗi, hay là do bản Nova củaem ko biết, Bác thử dùng bản NOva của bác xem xuất bảng xem, Nếu ko bị lỗi thì bác xuất bảng rồi cho em xin file luôn

File đây pác:

http://www.mediafire.com/?e78t3h5o9lwrttz

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

trường hợp của bạn mình chỉ gặp khi tự coppy xuống thêm vài hàng. rồi điền giá trị vào. khi đó nova không thể hiểu được. còn nếu đã khai báo đầy đủ từ đầu thì bạn có dùng cad sửa số liệu thì khi vào nova vẫn xuất ra dữ liệu bình thường.

Thân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trường hợp của bạn mình chỉ gặp khi tự coppy xuống thêm vài hàng. rồi điền giá trị vào. khi đó nova không thể hiểu được. còn nếu đã khai báo đầy đủ từ đầu thì bạn có dùng cad sửa số liệu thì khi vào nova vẫn xuất ra dữ liệu bình thường.

Thân

Hì. Ko phải là e tự cp đâu. toàn do Nova nó chạy đấy ạ, em chỉ dùgn list tính diện tích thôi, Thôi để em tim cách khác vậy . Em cảm ơn bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hì. Ko phải là e tự cp đâu. toàn do Nova nó chạy đấy ạ, em chỉ dùgn list tính diện tích thôi, Thôi để em tim cách khác vậy . Em cảm ơn bác nhiều

Xem qua file bạn gửi và thấy xuất lại trắc ngang vẫn được.Như vậy là các trắc ngang thiết kế của bạn vẫn chưa được nova nhận( nó không hiểu đó là đối tượng nova nữa).Bạn thử xuất lại vài trắc ngang xem thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo