Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
romeo1982

tổng hợp các lisp

Các bài được khuyến nghị

Chào bác Hoành và các anh em trong diễn đàn, em là thành viên mới của diễn đàn và hiện nay đang cố gắng học hỏi các anh em trên diễn đàn . Nay nhờ bác hoành hoặc các anh em rành về lisp 1 chuyện được không ( sợ bác hoành không có thời gian để làm). Trên diễn đàn hiện nay có quá nhiều líp đến nỗi khi tải về nếu không chú ý thì cùng ra hai lệnh khác nhau nhưng nó chỉ có 1 tác dụng giống nhau mà thôi và có khi tải về nhiều quá nếu không cẩn thận thì các anh em sẽ quên đi cái líp đó xài về việc gì .. vân .... vân ....và ....vân..... vân..... Vậy nhờ các bác tổng hợp lại tất cả lip trên diễn đàn lại và cho vào 1 file nào đó kèm theo 1 bản hướng dẫn sử dụng các líp trong file đó được không? Được như thế thì các anh em mới tập tễnh xài líp như tụi em sẽ cám ơn các bác nhìu lắm . Xin cám ơn tất cả các anh em trên diễn đàn . NHÂN DỊP CUỐI NĂM CON ỘT VÀ ĐẦU NĂM CON TÍ XIN CHÂN THÀNH CHÚC CÁC BÁC TRÊN DIỄN ĐÀN NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG, VẠN SỰ NHƯ Ý , SỨC KHỎE DỒI DÀO VÀ NHẤT LÀ LÀM ĂN PHÁT ĐẠT NHANH CHÓNG MUA NHÀ LẦU XE HƠI ( nếu có dịp sẽ mời mỗi bác 1 ly cafe , ok) . Xin chào và hẹn gặp lại đầu năm con tí.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào bác Hoành và các anh em trong diễn đàn, em là thành viên mới của diễn đàn và hiện nay đang cố gắng học hỏi các anh em trên diễn đàn . Nay nhờ bác hoành hoặc các anh em rành về lisp 1 chuyện được không ( sợ bác hoành không có thời gian để làm). Trên diễn đàn hiện nay có quá nhiều líp đến nỗi khi tải về nếu không chú ý thì cùng ra hai lệnh khác nhau nhưng nó chỉ có 1 tác dụng giống nhau mà thôi và có khi tải về nhiều quá nếu không cẩn thận thì các anh em sẽ quên đi cái líp đó xài về việc gì .. vân .... vân ....và ....vân..... vân..... Vậy nhờ các bác tổng hợp lại tất cả lip trên diễn đàn lại và cho vào 1 file nào đó kèm theo 1 bản hướng dẫn sử dụng các líp trong file đó được không? Được như thế thì các anh em mới tập tễnh xài líp như tụi em sẽ cám ơn các bác nhìu lắm . Xin cám ơn tất cả các anh em trên diễn đàn . NHÂN DỊP CUỐI NĂM CON ỘT VÀ ĐẦU NĂM CON TÍ XIN CHÂN THÀNH CHÚC CÁC BÁC TRÊN DIỄN ĐÀN NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG, VẠN SỰ NHƯ Ý , SỨC KHỎE DỒI DÀO VÀ NHẤT LÀ LÀM ĂN PHÁT ĐẠT NHANH CHÓNG MUA NHÀ LẦU XE HƠI ( nếu có dịp sẽ mời mỗi bác 1 ly cafe , ok) . Xin chào và hẹn gặp lại đầu năm con tí.

Tôi thì không làm được (vì tôi không có nhu cầu) nhưng tôi sẽ hướng dẫn được và bạn sẽ làm được nếu bạn muốn.

Bạn hãy làm các bước như sau:

1. Vào http://www.cadviet.com/download/2_Auto_Lis...download-1.html rồi load lần lượt các file lisp về máy của mình.

2. Mở lần lượt các file rồi copy và paste vào 1 file mới.

3. Save file mới này vào 1 file có tên bất kỳ mà bạn muốn miễn là có đuôi lsp.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tổng hợp lại tất cả lip trên diễn đàn lại và cho vào 1 file nào đó kèm theo 1 bản hướng dẫn sử dụng các líp trong file đó được không?

Gửi bạn romeo1982 !

Bạn Nguyen Hoanh đã khẳng định:"tôi sẽ hướng dẫn được và bạn sẽ làm được nếu bạn muốn". Như thế là may quá rồi còn gì, bạn hãy làm ngay đi, khi nào làm xong thì "úp" lên cho anh em khác ké với nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi thì không làm được (vì tôi không có nhu cầu) nhưng tôi sẽ hướng dẫn được và bạn sẽ làm được nếu bạn muốn.

Bạn hãy làm các bước như sau:

1. Vào http://www.cadviet.com/download/2_Auto_Lis...download-1.html rồi load lần lượt các file lisp về máy của mình.

2. Mở lần lượt các file rồi copy và paste vào 1 file mới.

3. Save file mới này vào 1 file có tên bất kỳ mà bạn muốn miễn là có đuôi lsp.

Cám ơn bác Nguyễn Hoành đã hướng dẫn, em sẽ sớm tổng hợp các líp và bảng hướng dẫn để post lên diễn đàn cho các anh em sử dụng cho tiện . Cho em hỏi là sau khi đã tổng hợp được các lip như thế thì có cách nào để cho cái file đó tự động khởi động theo ACAD và gắn lên thanh menu của cad và đặt cho nó 1 cái tên như là tên EXPRESS của acad không vậy bác Hoành. Mong bác hướng dẫn thêm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi tổng hơp các lisp cũng có cái hay và cũng có cái dở. sở dĩ những chương trình chuyên nghiệp đều phải chia làm nhiều module và có thế mỗi module đó lại do các nhóm phát triển khác nhau.

khi các file lisp được tổng hợp sẽ gọn gàng hơn, nhưng khi muốn sửa chữa, thêm bớt, bạn lại thấy phúc tạp hơn.

ngoài ra các mà định chọn là tổng hợp với 1 file lsp cũng chưa hay. hãy để nguyên từng lisp và compile lại dưới dạng VLX sẽ hay hơn nhiều. tìm lại bài viết về compile vlx nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay