Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Happyfeet

BẠN BIẾT ƠN VÌ CÁI GÌ?

Các bài được khuyến nghị

BẠN BIẾT ƠN VÌ CÁI GÌ?

Người Anh thường nói: "Biết ơn mà không thể hiện ra cũng giống như gói một gói quà thật đẹp rồi chẳng bao giờ tặng".

Chính vì thế tôi đặt ra topic "Bạn biết ơn vì cái gì?" để mọi người cùng góp ý thảo luận và chia sẽ ý kiến với nhau, qua đó

chúng ta sẽ thân càng thêm thân. Mời mọi người cùng tham gia ! :)

Là người ra chủ đề nên tôi xung phong trước nhé.

" Mình là chị của 3 đứa em: 2 em gái và 1 em trai. Là chị hai nên mọi viêc trong nhà ba mẹ đều kêu mình trước tiên, cái gì

cũng mình hết còn các em thì lúc nào cũng " còn nhỏ" :) . Mình từng ước được là con út hay chỉ là con một trong nhà thôi như vài

người bạn khác. Nhưng bây giờ mình biết ơn ba mẹ đã cho mình 4 chị em. Cám ơn các em đã là em của mình( đôi khi cho mình

bắt nạt :) ). Mọi người cho mình rất nhiều kỷ niệm, làm cho mình cười khi mình buồn và luôn ủng hộ mình. Cám ơn vì điều

đó! :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
" Mình là chị của 3 đứa em: 2 em gái và 1 em trai. :) :)

Oái roài oai! Khi đọc bài XÓT THƯƠNG đầy lòng nhân hậu, mình đã sinh nghi ngay rùi mà....................????????????????

Mình đang là anh của một em giai và ba em gái. Nhiều lúc, mình cứ thèm có một người chị gái để làm nũng chị, nhưng số phận đã an bài rồi. Đành phải mang cái mơ ước giản dị ấy sang kiếp sau vậy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Oái roài oai! Khi đọc bài XÓT THƯƠNG đầy lòng nhân hậu, mình đã sinh nghi ngay rùi mà....................????????????????

Mình đang là anh của một em giai và ba em gái. Nhiều lúc, mình cứ thèm có một người chị gái để làm nũng chị, nhưng số phận đã an bài rồi. Đành phải mang cái mơ ước giản dị ấy sang kiếp sau vậy!

Trùi ui! Tôi đã thảm rùi pác Ksgia còn thảm hơn! Pác thì ước có một bà chị để làm nũng còn tôi thì ngược lại ước có một ông anh để mè nheo :) Nhưng pác Ksgia sao bi quan thía, gì mà fải đợi đến kiếp sau? Không có chị ruột thì kiếm một bà chị nuôi đi "Có công mài sắc có ngày nên... kim" mà. Cố lên!!! Mà theo tôi thì các ông anh cũng thix có em gái lắm mà, mà pác có những 3 cô em gái tha hồ mà sai vặt :) .

PS: Lúc pác đọc bài "THƯƠNG XÓT" pác nghi kí rì zị?

:) :) :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
PS: Lúc pác đọc bài "THƯƠNG XÓT" pác nghi kí rì zị?

Tôi nghĩ người viết bài là con gái vì thấy giọng văn mềm, có nét đặc trưng của con gái ( Trước đây khi k-victory đưa ảnh cá nhân là một cô gái, tôi cứ tưởng k-victory là con gái nên viết bài ... bị các bạn cười cho một trận tơi bời ... rồi có bạn lại nói là diễn đàn không có con gái, nên tôi cứ nghĩ Happyfeet là con trai cơ. Hôm nay, tôi thực sự ngạc nhiên khi biết bạn là chị của ba người em nên viết bài để mua vui thôi!

Còn tin nhắn của tôi mà bạn nói là không đọc được, tôi cũng không rõ nguyên nhân. Nội dung tin nhắn đó nhắc bạn sửa lại lỗi sai chính tả, có thể do viết vội trong bài viết

SỰ YÊU THƯƠNG KHÔNG MỆT MỎI

"Đây là một câu truyện có thật ở Nhật Bản"- tôi thấy cần thiết sửa là một câu chuyện mới đúng.

Sở dĩ tôi phải gửi tin nhắn vì không muốn tốn nhiều đất của diễn đàn. (Sợ mất thời gian của nhiều người vì những cái nhỏ nhặt) .Chỉ có vậy thôi! Tôi rất thích những bài viết mang tính triết lý của bạn. Chúc bạn vui !

Tôi đã gửi tin nhấn nội dung trên cho bạn mấy lần, nhưng không hiểu sao lại không gửi được. Đành phải viết bài này, mong nhận được sự thông cảm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trùi ui ! Làm phiền pác wá! Tôi vừa đọc đc tin pác sáng nay, cám ơn pác nhiều nhé! Mà pác đâu cần đợi đến lúc tôi post bài trên mới biết tôi là nữ, tôi đã nói việc này từ lâu rùi mà? Thật vui khi có người thích bài viết của mình :) . Tôi sẽ cố gắng góp bài giúp mọi người thư giãn sau những giờ làm việc mệt mõi vì thật ra tham gia diễn đàn này tôi chỉ vào mỗi mục thư giãn thui ( tôi là "dân ngoại đạo" )! Tôi bết ơn người bạn đã giới thiệu diễn đàn này cho tôi vì diễn đàn này mọi người rất vui vẻ và nghiêm túc không như một số diễn đàn khác. Chúc pác vui !

:) :) :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi biết ơn con chó nhà bạn gái của tôi sáng nay đến chơi không thấy nó sủa gâu gâu

hi hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi biết ơn con chó nhà bạn gái của tôi sáng nay đến chơi không thấy nó sủa gâu gâu

hi hi

Tôi biết ơn tên trộm đã câu con chó nhà bạn gái tôi, sáng nay đến không thấy chó sủa gâu gâu.

Biết ơn mà không thể hiện ra cũng giống như gói một gói quà thật đẹp rồi chẳng bao giờ tặng, nhưng nếu thể hiện thì no đòn của ông già vợ là cái chắc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi hi

Tôi biết ơn tên trộm đã câu con chó nhà bạn gái tôi, sáng nay đến không thấy chó sủa gâu gâu.

:mellow: :ph34r: :angry:

Thế hôm qua (và những ngày trước đó) chuyện gì đã xãy ra vậy các pác, khi con chó ko "nể" mặt mà gâu gâu gâu ???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:mellow: :ph34r: :angry:

Thế hôm qua (và những ngày trước đó) chuyện gì đã xãy ra vậy các pác, khi con chó ko "nể" mặt mà gâu gâu gâu ???

Anh em thanh niên khi đi đến cưa cẩm con gái nhà người ta thường trao đổi kinh nghiệm, 1 trong số đó là: phải lấy lòng con chó nhà nàng trước, sau đó là lấy lòng ông bố của nàng sau, cứ từ đó mà suy ra thôi..........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thấy người ta nói muốn biết trong nhà chỗ nào có nhiều sinh khí thì thả con chó vào xem nó nằm ngủ ở đâu thì ở đó có nhiều sinh khí để chọn làm chỗ kê giường. khi người con trai đến tìm hiểu con gái mình ông bố thường căn cứ vào việc chó có cảm tình với người con trai không bằng việc sủa nhiều hay ít để chọn chàng dể hi hi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh em thanh niên khi đi đến cưa cẩm con gái nhà người ta thường trao đổi kinh nghiệm, 1 trong số đó là: phải lấy lòng con chó nhà nàng trước, sau đó là lấy lòng ông bố của nàng sau, cứ từ đó mà suy ra thôi..........

Làm theo cách của pac gp14 chắc là muốn lấy lòng chó thì mỗi lần đến nhà người yêu phải mua 3 lạng xương he he he

Tôi thấy người ta nói muốn biết trong nhà chỗ nào có nhiều sinh khí thì thả con chó vào xem nó nằm ngủ ở đâu thì ở đó có nhiều sinh khí để chọn làm chỗ kê giường. khi người con trai đến tìm hiểu con gái mình ông bố thường căn cứ vào việc chó có cảm tình với người con trai không bằng việc sủa nhiều hay ít để chọn chàng dể hi hi.

Chó bây giờ nó tinh như gián đó pac pccc à. Nó sủa gâu gâu tức là nó mừng đó nó không sủa tức là nó ghét nó biết tỏng tòng tong bụng dạ người đến để tà lưa con gái của ông chủ đó he he. pac đừng giầu trí tưởng bở hic hic hic.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay