Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuvanthietke.hcm

Cần LISP vẽ MC ngang và dọc dầm

Các bài được khuyến nghị

Mình đã search và tìm thấy bài viết này, nhưng chỉ vẽ được mặt cắt ngang, bạn nào có shared mình được không? thanks

speedcad2.0 có tất cả những cái ấy rồi,phải chăng bác nên dùng cái đấy thử 1 lần xem sao :iluvyousmiley:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn nà có cho di mình nhớ có thấy ai đó sài rùi hình như thiếu nhiều file hay layer lăm.mình chỉ nhớ thế thôi chứ bạn nào sài rùi mà thấy hay thjf cho ý kiên ngen.có lisp càng tốt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
speedcad2.0 có tất cả những cái ấy rồi,phải chăng bác nên dùng cái đấy thử 1 lần xem sao :iluvyousmiley:

SpeedCAD nhiều lệnh trùng, cài đặt và remove nó khiến nhiều người ngại, mình chỉ muốn đơn giản vẽ dầm thôi, không cần phức tạp như vậy, có tìm được lisp bạn kia trên diễn đàn, mà phải mở bản vẽ mẫu không hay?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nà có cho di mình nhớ có thấy ai đó sài rùi hình như thiếu nhiều file hay layer lăm.mình chỉ nhớ thế thôi chứ bạn nào sài rùi mà thấy hay thjf cho ý kiên ngen.có lisp càng tốt.

của bạn đây

http://www.megaupload.com/?d=ESU5Z23D

ko phải thiếu layer đâu,mà trc khi vẽ mấy cái mặt cắt dầm hay móng gì đấy thì vào menu

structure/vechitietketcau/thietlapbanvemoi

hoặc đánh lênh BANVEMOI rồi vẽ là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
của bạn đây

http://www.megaupload.com/?d=ESU5Z23D

ko phải thiếu layer đâu,mà trc khi vẽ mấy cái mặt cắt dầm hay móng gì đấy thì vào menu

structure/vechitietketcau/thietlapbanvemoi

hoặc đánh lênh BANVEMOI rồi vẽ là ok

Không có của mình à

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

speedcad2.0 có tất cả những cái ấy rồi,phải chăng bác nên dùng cái đấy thử 1 lần xem sao bigsmile.gif

sao speed cad em vẻ mặt cắt dọc dầm được có 1 nhịp vật hả bác?

em nhập chiều dài cho từng nhịp rùi nhưng khi ok thì chỉ ra có 1 nhịp. còn lúc chon conson thì nó chỉ vẻ 1 conson không thôi. là thế nào vậy hả bác? bác biết chỉ giúp e với. 

e cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao speed cad em vẻ mặt cắt dọc dầm được có 1 nhịp vật hả bác?

em nhập chiều dài cho từng nhịp rùi nhưng khi ok thì chỉ ra có 1 nhịp. còn lúc chon conson thì nó chỉ vẻ 1 conson không thôi. là thế nào vậy hả bác? bác biết chỉ giúp e với. 

e cảm ơn!

Đối với vẽ dầm thì bạn có thể dùng phần mềm Kata đã được giới thiệu ở đây

http://www.cadviet.com/forum/topic/146938-ti-n-ich-h-tr-tri-n-khai-b-n-v-shopdrawing-detail-thep/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay