Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hongquan_kta

ACAD 2006 không mở được file tạo bởi ACAD 2007

Các bài được khuyến nghị

các bác cho em hỏi cái:

tai sao em copy một bản vẽ được vẽ trên cad2007 sang máy sử dụng cad 2006 thi cad2006 báo lỗi:dawing file is not valid.Mong các bác giải đáp giùm.thanks :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các bác cho em hỏi cái:

tai sao em copy một bản vẽ được vẽ trên cad2007 sang máy sử dụng cad 2006 thi cad2006 báo lỗi:dawing file is not valid.Mong các bác giải đáp giùm.thanks :)

:) :) :)

Xin bầu chọn câu hỏi này là câu hỏi đặc sắc nhất!

Xin được trả lời bạn như sau:

ACAD2007 save file DWG ở định dạng DWG 2007. Khi AutoCAD 2006 ra đời thì định dạng file DWG 2007 còn chưa xuất hiện. Vì vậy AutoCAD 2006 không đọc được định dạng DWG 2007. Muốn ACAD 2006 đọc được bản vẽ thì bản phải save file DWG về định dạng DWG 2004, DWG 2000 hoặc DWG R14 (trong mục File of type của hộp thoại save).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:) :) :)

Xin bầu chọn câu hỏi này là câu hỏi đặc sắc nhất!

Xin được trả lời bạn như sau:

ACAD2007 save file DWG ở định dạng DWG 2007. Khi AutoCAD 2006 ra đời thì định dạng file DWG 2007 còn chưa xuất hiện. Vì vậy AutoCAD 2006 không đọc được định dạng DWG 2007. Muốn ACAD 2006 đọc được bản vẽ thì bản phải save file DWG về định dạng DWG 2004, DWG 2000 hoặc DWG R14 (trong mục File of type của hộp thoại save).

thanks bác nhiều nha.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Để mặc định định dạng lưu file, vào Tool/Options/Open and Save. Trong mục File Save, ở ô Save as chọn định dạng muốn chọn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay