Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
jcay123

Trim nhiều đối tượng một lúc

Các bài được khuyến nghị

Em đang dùng cad 2005 khi trim thi không trim cùng lúc như cad 2007, có bác nào có lisp để có thể trim như cad 2007 cho em . cám ơn các bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em đang dùng cad 2005 khi trim thi không trim cùng lúc như cad 2007, có bác nào có lisp để có thể trim như cad 2007 cho em . cám ơn các bác nhiều!

Mẹo nhỏ giúp bạn không cần dùng lisp mà vẫn trim như cad 06,07,08 là bạn dùng tham số f sau lệnh trim.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dùng tham số f của bác hay thật, thế mà bh em mới biết. CHO EM HỎI THÊM CHÚT,LÀM THẾ NÀO ĐỂ GẠCH NHANH MỘT MIỀN VỚI KHOẢNG CÁCH ĐỀU NHAU THEO MỘT PHƯƠNG CHO TRƯỚC, THANKSS

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
dùng tham số f của bác hay thật, thế mà bh em mới biết. CHO EM HỎI THÊM CHÚT,LÀM THẾ NÀO ĐỂ GẠCH NHANH MỘT MIỀN VỚI KHOẢNG CÁCH ĐỀU NHAU THEO MỘT PHƯƠNG CHO TRƯỚC, THANKSS

hik! mình loay hoay mãi với tham số 'F' mà ko được. Sau khi 'F' ---> Enter, nó vẫn trim như trim bình thường. hik hik.... (mình mới tập tẹ CAD, mong mọi người đừng cười chê! :undecided: Thanks nhìu!!!!!!!!!!!!!)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hik! mình loay hoay mãi với tham số 'F' mà ko được. Sau khi 'F' ---> Enter, nó vẫn trim như trim bình thường. hik hik.... (mình mới tập tẹ CAD, mong mọi người đừng cười chê! :undecided: Thanks nhìu!!!!!!!!!!!!!)

Dù mình đã pick chọn điểm đầu & cuối!!! :bigsmile:(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay