Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hp1981

Xin Lisp convert các đối tượng 3D về 2D !

Các bài được khuyến nghị

Em đang cần 1file lisp có thể Convert tất cả các đối tượng 3D về 2D và một lisp convert các đường PL thành đường đồng mức. Các bác giúp em với nhé !. Em cám ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tại sao bạn không xuất file theo dạng máy in nhỉ,

Tạo 1 máy in ảo trong CAD theo dạng xuất file *.DXB

Sau đó tạo 1 new file trong CAD, dùng lệnh DXBIN chọn file vừa tạo <-- Có ngay 1 bản vẽ 2D từ 3D <_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tại sao bạn không xuất file theo dạng máy in nhỉ,

Tạo 1 máy in ảo trong CAD theo dạng xuất file *.DXB

Sau đó tạo 1 new file trong CAD, dùng lệnh DXBIN chọn file vừa tạo <-- Có ngay 1 bản vẽ 2D từ 3D :cheers:

mình chưa biết máy in ảo là thế nào bạn chỉ 1 cách làm cụ thể được ko, nếu có thể thì cho mình 1 ví dụ luôn, cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn ơi mình có ý này bạn dung lenh W (WBLOCK) ấy .sang 3d max Import vao rồi dùng lệnh scale theo trục Z rồi Export chon đuôi dwg .Mở five vừa Export bằng cad là ok liền.Chúc thành công nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách tạo máy in ảo dùng lệnh OP trong bảng Options bật thẻ Plot and Publip kích chuột vào

Add or Configuer Plotters.. chọn tiếp Add-A-Plotter Wizard next 2 lần chọn autocad DXB five(chọn máy in để suất five đuôi dxb.dwf.dpf ) next tiếp 3 lần đặt tên máy in mình vừa tao next rồi Finish là ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác tìm kiếm cái autolisp đó làm gi cho mệt.Nó cho vẽ 3d tức là phải cho chuyển từ 3d về 2d chứ.Ai xài Cad 07 về sau thi chỉ cần nhấn Flatshot trong môi trường 3d ,thế là xong.Ai xài Cad<07 thì phải qua layout,nhấn solprof ,nhấn ctrl-c copy nó,chuyển wa model paste ra .Finish :s_big:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác tìm kiếm cái autolisp đó làm gi cho mệt.Nó cho vẽ 3d tức là phải cho chuyển từ 3d về 2d chứ.Ai xài Cad 07 về sau thi chỉ cần nhấn Flatshot trong môi trường 3d ,thế là xong.Ai xài Cad<07 thì phải qua layout,nhấn solprof ,nhấn ctrl-c copy nó,chuyển wa model paste ra .Finish :s_big:

em làm thử rồi nhưng k đặng??? phiền bác chỉ từng bước 1 được k ạ???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác tìm kiếm cái autolisp đó làm gi cho mệt.Nó cho vẽ 3d tức là phải cho chuyển từ 3d về 2d chứ.Ai xài Cad 07 về sau thi chỉ cần nhấn Flatshot trong môi trường 3d ,thế là xong.Ai xài Cad:rolleyes:

Phương pháp này hay!

Nhưng khi dựng đối tượng 3D phải là solid!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phương pháp này hay!

Nhưng khi dựng đối tượng 3D phải là solid!

Chào các bác.

với việc này không cần lisp nhưng có lẽ hơi lâu(cũng như xuất 3D sang 2D của Catia,SW, ... thôi)

bác vẽ 3D song rồi chuyển sang layout và chọn MV (mview) rồi chọn lấy bao nhiều kiểu nhìn thì tùy, em tạm chọn 4 kiểu nhìn (1 HC đứng, 1HC bằng, 1HC cạnh, 1hình 3D), sau khi chỉnh sửa các htú linh tinh(kthước, ....) thì các bác click vào đường viền khung của 4 o nhỏ và chọn chế độ ẩn là OKÊ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay