Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
marsduc

Cấu hình mạnh, vẫn không đáp ứng được nhu cầu???

Các bài được khuyến nghị

Các anh em gần xa xin bỏ chút thời gian đọc dùm em.

Em mới lắp một máy thuộc dạng khủng nhưng mà ....

Cấu hình máy:

Main: SuperMicro X8SAX

CPU: Core i7 950

RAM: 12GB triple chanel(Kingmax)

HDD: Western Black 500GB

VGA: Quadro 2000

Mình sử dụng Inventor là chủ yếu. Mình mở một assembly 7335 chi tiết, Load hết 7005 chi tiết khi làm việc. Nhưng máy render rất chậm. MÌnh thử là phim cho file này(chỉ 5 giay cho chuyển động tịnh tiến). Máy báo mất 3h55'.

MÌnh mong anh em chia sẽ kinh nghiệm xử lý mấy file lớn dạng này. Nhìn mấy cái Demo trên Youtube, họ load cả hơn 14.000 chi tiết mà cái vèo là xong. Trong khi mình load file của mình phải mất 4 phút.

Có phải mình quá chủ quan khi nghe lời tụi được gọi là chuyên gia máy chủ, máy trạm?

Chia sẽ dùm mình nhé. Nãn quá, còn không thì bác nào có máy cấu hình khủng thì có lòng tốt cho mình Test cái nha. Không ngại đường xa(nội thành Tp.HCM)

Cần những lời góp ý chân thành nhất.

Cám ơn anh em nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các anh em gần xa xin bỏ chút thời gian đọc dùm em.

Em mới lắp một máy thuộc dạng khủng nhưng mà ....

Cấu hình máy:

Main: SuperMicro X8SAX

CPU: Core i7 950

RAM: 12GB triple chanel(Kingmax)

HDD: Western Black 500GB

VGA: Quadro 2000

Mình sử dụng Inventor là chủ yếu. Mình mở một assembly 7335 chi tiết, Load hết 7005 chi tiết khi làm việc. Nhưng máy render rất chậm. MÌnh thử là phim cho file này(chỉ 5 giay cho chuyển động tịnh tiến). Máy báo mất 3h55'.

MÌnh mong anh em chia sẽ kinh nghiệm xử lý mấy file lớn dạng này. Nhìn mấy cái Demo trên Youtube, họ load cả hơn 14.000 chi tiết mà cái vèo là xong. Trong khi mình load file của mình phải mất 4 phút.

Có phải mình quá chủ quan khi nghe lời tụi được gọi là chuyên gia máy chủ, máy trạm?

Chia sẽ dùm mình nhé. Nãn quá, còn không thì bác nào có máy cấu hình khủng thì có lòng tốt cho mình Test cái nha. Không ngại đường xa(nội thành Tp.HCM)

Cần những lời góp ý chân thành nhất.

Cám ơn anh em nhiều

Mình nghi bạn nên thử cách tạo group cho nó xem thế nào. điều quan trọng là cách bạn bố trí và sắp xếp sao cho nó hợp lý là được

chip của bạn 3 lõi hay 4 lõi vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo