Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
De Men

Lỗi khi copy 1 file xref trong 3dmax2009...

Các bài được khuyến nghị

Mình dùng Max 2009. Khi xref 1 đối tượng vào, sau đó nhóm(group) và copy(hoặc instant) thì lập tức nó tung tóe mỗi nơi một thứ. Nhưng nếu không nhóm lại thì không sao, nhưng như thế rất bất tiện trong việc copy đối tượng có nhiều thành phần. Xin câc bác giúp đỡ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình dùng Max 2009. Khi xref 1 đối tượng vào, sau đó nhóm(group) và copy(hoặc instant) thì lập tức nó tung tóe mỗi nơi một thứ. Nhưng nếu không nhóm lại thì không sao, nhưng như thế rất bất tiện trong việc copy đối tượng có nhiều thành phần. Xin câc bác giúp đỡ...

Mình gặp trường hợp tương tự khi import đối tượng từ CAD sang,

Nếu bản vẽ của bạn có một số đối tượng từ ACAD import sang thì bạn phải xoá các đối tượng block đi (nó là đối tượng block helper) trước khi group.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Nguyen Hoanh . Thank bác. Nhưng đối tượng của mình không liên quan đến CAD. vì mình Xref file model bên ArchModels sang. Mình nghĩ nó liên quan đến Pivot hoặc trục tọa độ ( vì nó nhảy cả 3 chiều luôn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đừng xref nữa mà hãy dùng merged. Khi Xref vậy thì nó có 1 cái dở là nếu bạn sửa đổi đối tượng đó thì ở file gốc nó cũng bị sửa đổi theo. Còn nếu mà sợ nặng file thì merged vào rồi proxy là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo