Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Happyfeet

những câu chuyện có thật 99%

Các bài được khuyến nghị

Tôi ghét con chuột và con gián vì một nhẽ ngày nào cũng khổ vì nó chui vào chạn còn các con khác thì không ghét cũng chẳng yêu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Tôi ghét con chuột và con gián vì một nhẽ ngày nào cũng khổ vì nó chui vào chạn còn các con khác thì không ghét cũng chẳng yêu

ghét của nào trời trao của ấy hi hi... trời sinh ra muôn loài, trời cũng có mắt. tôi không ghét con nào hết hi hi pac gp14 đưa ra 16 con vật hôm nay tôi đánh con đề 16 , lộn lại 61 hi hi tối nay trúng đề khao cả làng hi hi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin được công bố sớm một số đáp án của gp14 để mọi người xem cái nào phù hợp với mình.

1. Con Gà con: Gét trẻ con

2. Con Sư tử: gét cưới vợ

3. Con Chó: gét món cầy tơ bảy món

4. Con Cò: Gét trung gian môi giới

5. Con Nai vàng: gét bồ nhí

6. Con Rắn: Gét sự cứng rắn

10. Con Ve sầu: ghét âu sầu buồn bã

Cho em gửi bác Hoành một câu

10. Con chuột "ghét tham nhũng đục khoét"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thế pác Gp14 có đáp án nào cho những người ko ghét con nào hết ko? :mellow:

Có đấy, những người này thuộc dạng đặc biệt quý hiếm

Xin được công bố sớm một số đáp án của gp14 để mọi người xem cái nào phù hợp với mình.

1. Con Gà con: Gét trẻ con

2. Con Sư tử: gét cưới vợ

3. Con Chó: gét món cầy tơ bảy món

4. Con Cò: Gét trung gian môi giới

5. Con Nai vàng: gét bồ nhí

6. Con Rắn: Gét sự cứng rắn

10. Con Ve sầu: ghét âu sầu buồn bã

Bác Hoành chắc là ghét con Virus nhất :ph34r:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có đấy, những người này thuộc dạng đặc biệt quý hiếm

Bác Hoành chắc là ghét con Virus nhất :mellow:

trong 16 con vật mà pác gp14 đưa lên con nào là vi rút!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mỗi ngày, con người lại phát hiện ra những điều mới mẻ về Trái đất - hành tinh này liên tục thay đổi khiến con người trải qua hàng triệu năm vẫn chưa khám phá hết những bí mật thú vị.

1.Bầu khí quyển

Bầu khí quyển bao trùm Trái đất có rất nhiều tầng: tầng trung, tầng điện ly, tầng thượng, tầng ngoài khí quyển nhưng chỉ có tầng đối lưu là gần nhất với mặt đất, cung cấp không khí cho sự sống của con người và muôn loài. Đây cũng là tầng khí mỏng nhất, chỉ dày hơn 15km.

2. Sa mạc

Cho dù bạn có tin hay không thì hầu hết các sa mạc trên Trái đất không hoàn toàn bao gồm bởi cát mà khoảng 85% là đá và sỏi. Sa mạc lớn nhất thế giới, Sahara, chiếm 1/3 diện tích châu Phi (và ngày càng mở rộng lãnh thổ) có thể bao trùm cả lục địa châu Mỹ.

3. Quả cầu xanh khổng lồ

Trái đất trên thực tế không phải là hình tròn mà chỉ là một quả cầu dẹt ở hai đầu trên và dưới.

4. Những đại dương muối mặn

Nếu như con người có thể làm bay hơi tất cả nước trên tất cả các đại dương của Trái đất và trải đều số muối thu được sau quá trình làm bay hơi đó lên khắp mặt đất thì mọi vật trên hành tinh này sẽ được phủ một lớp muối dày hơn 150m

5. Hồ và biển

Hồ lớn nhất trên thế giới là Biển hồ Caspi, biên giới tự nhiên giữa Iran và Nga. Khái niệm hồ và biển đôi khi không được phân biệt rõ ràng. m.

6. Những dãy núi hùng vĩ

Dãy núi Andes ở Nam Mỹ dài hơn 7.060 km và là dãy núi dài nhất thế giới; tiếp theo sau Andes lần lượt là dãy Rockies, Himalayas, Great Dividing Range ở Úc, Trans-Antarctic.

7. Hồ sâu nhất

Hồ sâu nhất thế giới thuộc về Baikal của Liên Xô với chiều dài là 624km, rộng gần 47km và sâu 1.637m. 8. Những cơn địa chấn

Những trận động đất có sức tàn phá khủng khiếp nhất trong số những thảm họa tự nhiên xảy ra trên Trái đất. Trung bình 1 năm, Trái đất “chuyển mình” khoảng 1 triệu lần, và trong số lần động đất như thế, hầu như con người không hề dự đoán được trước.

9. Nóng, nóng và nóng

Nhiều người cho rằng Thung lũng chết, California, Mỹ là nơi nóng nhất trên Trái đất nhưng đó vẫn chưa phải là nơi ghi được kỷ lục này. Azizia thuộc Libya mới là nơi nóng nhất quả đất với nhiệt độ lúc đỉnh điểm lên đến 57,8 độ C vào ngày 13/ 9/1922 trong khi đó tại Thung lũng Chết, nhiệt độ cao nhất là vào ngày 10/7/1913 đạt 56,6 độ C.

10. Gió và bụi

Các chuyên gia từ Trung tâm khảo sát địa chất Mỹ khẳng định rằng mỗi năm có gần 1.000 tấn mảnh vụn trong vũ trụ theo mưa rơi xuống Trái đất.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
:mellow: Đoán tính cách qua con vật bạn ghét nhất :ph34r:

Trong cuộc sống của chúng ta, ai cũng có 1 con vật mình yêu thích và 1 con vật mà bạn cực kỳ cắm ghét. Hãy nói cho mọi người biết con vật mà bạn ghét nhất và mọi người sẽ biết tính cách của bạn thông qua những con vật đó.

Bạn ghét con vật nào nhất

Hãy chọn con vật bạn ghét nhất để xem tính cách bạn thế nào

1. Con Gà con

2. Con Sư tử

3. Con Chó

4. Con Cò

5. Con Nai vàng

6. Con Rắn

7. Con Diều hâu

8. Con Chinh ưng

9. Con Chim én

10. Con Ve sầu

11. Con Khỉ

12. Con Chuột

13. Con Gà mái

14. Con Ngựa

15. Con Mèo

16. Con gián

Kết quả sẽ được công bố vào tối thứ 7 ngày 05-07-2008. Nhanh lên các bạn!

Hôm nay mình xin post đáp án bài trắc nghiệm, hy vọng qua đáp án các bạn sẽ biết thêm 1 phần về mọi người :angry:

CON CHÓ : bạn là người thích chủ nghĩa cá nhân và tự lập, ko ưa bị áp bức, lúc nào bạn cũng muốn vượt ra mọi kiềm tỏa. tính tình bạn vui vẻ, ưa giúp người khác nhưng ko gắn bó sâu đậm vì bạn quan niệm tình cảm là ràng buộc.

CON MÈO : bạn hơi lạnh lùng, ghét sự phô trương tình cảm. sự xã giao hời hợt làm bạn khó chịu. bạn thích sự trung thực, đôi lúc quan niệm cứng rắn đó làm mọi người ko ưa bạn. nhưng dưới cái vỏ lạnh lùng, bạn lại là người rộng lượng, thích giúp kẻ khác. tình cảm của bạn sâu sắc. bạn hay âm thầm họat động để đạt được những ước muốn riêng tư.

CON GÀ CON : bạn là người nồng nhiệt, tự tin. bạn ưa họat động hăng hái, ko ngại gian nguy vì bạn tin vào những cơ hội tốt dành cho mình. tuy nhiên bạn vẫn có tính nhút nhát nhưng được che đậy bởi cái cuồng nhiệt sẵn có.

CON CÒ : bạn lịch thiệp, lôi cuốn mọi người dễ dàng. bản tính bình dị, ưa thích những tình cảm sâu đậm, chân thành, thích hưởng mọi lạc thú trên đời. bạn luôn tỏ ra rộng lượng, thân thiết với bạn bè vì bạn sợ cô đơn.

CON SƯ TỬ : bạn dịu dàng, dễ tha thứ, thích nhiều bạn bè, sự giao tiếp tình cảm này làm bạn vững tâm, vì bạn chịu nghe những lời khuyên của mọi người thân. bạn thích cuộc sống gia đình êm ấm. bản tính của bạn, mặt khác là tự tin và ghét sự yếu đuối.

CON NAI VÀNG : mọi người tin bạn. bạn lịch thiệp xã giao, lôi cuốn, bạo dạn, làm việc gì bạn cũng tỏ ra đầy đủ khả năng. bạn thích bạn bè, ưa hội họp, bàn mọi vấn đề một cách say sưa. tính ngay thẳng nên đôi khi gây ra va chạm nhưng sau đó họ lại hiểu bạn ngay.

CON DIỀU HÂU : lúc nào bạn cũng nhu hòa, rộng lượng với mọi định kiến. bạn dễ bị ảnh hưởng của người khác và luôn tin ở huyền bí của số mạng. trong sự tranh đấu cho cuộc sống, bạn biết tự giới hạn để tránh xung đột là điều bạn rất ghét.

CON RẮN : bạn cởi mở, thật thà, cương trực. bạn hay nói thẳng và nói rõ ý của mình. bạn ko dễ dàng kết bạn nhưng khi đã thân rồi bạn giúp đỡ bạn bè tận tình. bạn thích chủ nghĩa cá nhân một cách kín đáo.

CON CHIM ƯNG : bạn thiên về cuộc sống gia đình, lúc nào cũng hi sinh cho mái ấm của mình. bản tính dễ dàng, vui vẻ, làm vui lòng mọi người. bạn thực hiện những ý muốn một cách mau lẹ và giản dị. bạn dễ dàng thành công trong cuộc sống vì sự dịu dàng của bạn chứa đựng một lòng cương quyết ko ngờ.

CON CHIM ÉN : bạn ko thích sự thay đổi trong cuộc sống, chỉ ưa họat động trong khung cảnh quen thuộc, đôi lúc hơi bi quan nhưng ko suy sụp. bạn cũng dễ bị lôi cuốn nhưng bạn tỏ ra bình tĩnh, đầm thắm để chống lại sự phiêu lưu.

CON VE SẦU : ý thức trách nhiệm khiến bạn luôn tự hỏi mình đã làm đầy đủ bổn phận chưa, mình đủ khả năng ko. do đó bạn đạt hiệu quả tốt trong công việc

và được nể vì. bản tính họat động nhưng ko bốc đồng. bạn là điển hình cho mẫu người chăm chỉ, thận trọng.

CON KHỈ GIẢ NHÂN : bản tính kín đáo, ko biểu lộ tình cảm. tính hay suy nghĩ kĩ lưỡng, ko hấp tấp, gặp việc bất ngờ hay bị bối rối. trong giao tiếp bạn tỏ ra dễ thương, lịch sự, đôi lúc có hơi xa cách vì bạn dè dặt và nhút nhát.

CON CHUỘT : bạn thứ tự, ngăn nấp, rất ghét sự bừa bãi, lúc nào bạn cũng thu xếp việc nhà một cách hữu hiệu. bạn cũng tỏ ra rất lịch duyệt, thích giúp đỡ mọi người, bạn luôn tranh đấu để tránh mọi sự bồng bột có thể lôi cuốn bạn trong cuộc sống.

CON GÀ MÁI : ko những ghét, bạn còn có vẻ sợ con vật bé nhỏ này. bạn là người rất thông minh, nhiều linh tính. bạn nhạy bén với những bí ẩn của cuộcv đời và giải thích dễ dàng về nó, do đó bạn dễ thành công trong sự nghiệp cũng như trong tình cảm. bạn ko ưa ngồi lê đôi mách hay nghe người ta bàn tán nói xấu người khác. tính bạn ưa độc lập, ko chịu lệ thuộc vào ai. bạn rất khó bị lôi cuốn. bạn sống rất thực tế, giải quyết mọi vấn đề nhanh chóng, hữu hiệu, đôi khi hơi thực dụng.

CON NGỰA : tính bạn giản dị, ưa thân mật, chân thành. thích giao tiếp hội hè vui vẻ, biết hưởng thụ cuộc đời. chỉ làm những việc theo ý thích, sợ vất vả, bạn hay thay đổi công việc, mau chán nản. bạn ko được kiên nhẫn cho lắm.

CON GIÁN : bạn là người có nếp sống lành mạnh, đáng tin cậy đối với mọi người, là người không thật sự cởi mở và có phần hơi thiếu tự tin vào bản thân, tuy nhiên bạn luôn hết lòng vì công việc và quan tâm tới mọi người bằng hành động chứ không phải là lời nói.

Chúc mọi người nghỉ cuối tuần vui vẻ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ghét của nào trời trao của ấy hi hi... trời sinh ra muôn loài, trời cũng có mắt. tôi không ghét con nào hết hi hi pac gp14 đưa ra 16 con vật hôm nay tôi đánh con đề 16 , lộn lại 61 hi hi tối nay trúng đề khao cả làng hi hi

Đọc bài trả lời củ pac gp14 mới thấy là chẳng con nào đáng ghét cả thế pac gp14 gét con nào nhứt hi hi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này giờ mới biết, còn thông tin gì bất ngờ nữa không bạn?

Cám ơn pác Gp14 nhiều nhiều, Happy đáp lễ đây :mellow:

- Có lẽ không có gì phải bàn cãi về việc ô tô là một trong những phát minh vĩ đại nhất của loài người. Tuy nhiên, có một số sự thật thú vị và đôi chút hài hước về ô tô và quá khứ đầy màu sắc của nó mà không phải ai cũng biết.

- Những chiếc ô tô đầu tiên không có vô-lăng. Thay vào đó, tài xế sử dụng một cái cần gạt.

- Năm 1898, cảnh sát thành phố New York sử dụng xe đạp để đuổi bắt ô tô.

- Năm 1916, 55% số ô tô trên thế giới là xe Model T của Ford. Đây là kỷ lục đến nay vẫn chưa bị phá vỡ.

- Năm 1923, phụ nữ là tác giả của 173 phát minh trong lĩnh vực ô tô, trong đó có bộ chế hoà khí và bộ khởi động điện (đề).

- Phần lớn lốp xe ô tô trong thời kỳ đầu phát triển có màu trắng - màu sắc tự nhiên của cao su. Một số được các nhà sản xuất sử dụng chất nhuộm nên lốp xe có màu xám nhạt, vàng nhạt, hoặc be. Từ Thế chiến thứ hai, tất cả lốp ô tô mới có màu đen, vì các nhà sản xuất pha bột carbon màu đen vào thành phần cao su sản xuất lốp để tăng độ cứng, độ bền.

:ph34r:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

EM BÉ VÀ CHIẾC LÁ

Mới nhìn qua bức ảnh, chắc hẳn không ít người sẽ tự hỏi: “Sản phẩm của photoshop ư?” Nhưng... hoàn toàn không phải!

Hình ảnh này thật 100%, được chụp trong Vườn Thực Vật Học Leiden của trường Đại Học Netherland tại Utrecht. Ở đây, người ta đã trồng được giống cây thuộc họ Sen có lá to rộng đến bất ngờ (đây là giống cây sinh trưởng tại vùng Amazon, Nam Mỹ, tên thường gọi là cây nong tằm).

Trong hình là chiếc lá bự đến nỗi một nhóc 1 tháng tuổi có thể nằm trên đó ngủ ngon lành mà không sợ… chìm (cỡ 3 - 4 kg gì đó) . Chiếc lá này có đường kính lên đến 1 mét rưỡi, cân nặng vô cùng “khủng”: 40kg (nghĩa là nặng hơn cả 1 teen còi còi rùi đấy!!!)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tin giựt gân nóng hổi nè các pác!!!

Có một giống cây kỳ lạ có tên Nareepol được trồng ở một khu rừng Thái Lan cách Bangkok 500km. Điều đặc biệt ở đây là quả của nó lại có hình dáng giống hệt một cô gái. Trong tiếng Thái Lan Naree có nghĩa là con gái hoặc phụ nữ và pol có nghĩa là cây.

Nhiều nhà khoa học Mỹ đã đến đây nghiên cứu và tìm thấy phấn hoa bên trong “cô gái” nhưng họ vẫn chưa xác định được tại sao vỏ của trái cây lại có hình thù kỳ lạ đến thế.

Những nhà khoa học khác lại cho rằng loại cây này không thể là thật vì nó không có cấu trúc khung bên trong trái cây. Nhưng tất cả đều đồng ý rằng nếu đây là một trò chơi khăm thì nó cũng thật tinh vi. !!

:rolleyes: Ko thể tưởng tượng đc!!??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tin này chắc nằm trong số 1% dành cho hài hước rồi.

Hãy chú ý, có quả thì cuống nằm ở phần đầu cô gái, có quả cuống lại nằm ở mông!!!

Tạo hoá kỳ diệu thật nhưng không kỳ diệu được đến như vậy đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tin này chắc nằm trong số 1% dành cho hài hước rồi.

Hãy chú ý, có quả thì cuống nằm ở phần đầu cô gái, có quả cuống lại nằm ở mông!!!

Tạo hoá kỳ diệu thật nhưng không kỳ diệu được đến như vậy đâu.

Đó là quả non mà pác? Nó mọc từ từ xuống, chân ra trước, đầu sau cùng. Có 1 quả non hơn kế bên đấy!

Không thể tưởng tượng nổi. Tôi cũng không biết nói gì hơn.

Ko cần nói gì đâu ạ, chỉ việc mua vé qua Thái lan kiểm chứng thui hihihihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thế giới quanh ta còn rất nhiều điều bí ẩn. Hãy cùng khám phá những thực tế ngạc nhiên sau đây!

Phần 1

1. Một nhà du hành vũ trụ trên quỹ đạo xung quanh Trái Đất mỗi ngày nhìn thấy Mặt Trời mọc và lặn 15 lần.

2. Những bình chứa của con tàu vũ trụ Apollo được cách nhiệt tốt đến mức nếu ta đổ nước đá vào một chiếc bình thì phải mất 8 năm nó mới tan chảy hết.

3. Trọng lượng Mặt Trời chiếm hơn 99% trọng lượng toàn Thái Dương Hệ.

4. Trong 1 giây, Mặt Trời sản sinh một lượng điện đủ cho Bắc Mỹ dùng trong 35 triệu năm.

5. Không ai có thể sống một năm trên sao Hải Vương, vì hành tinh này phải mất 164 năm Trái Đất để quay một vòng quanh Mặt Trời.

6. Những nhà du hành vũ trụ từ trên quỹ đạo có thể nhìn thấy những làn sóng do các tàu biển tạo ra.

7. Ở bang Dakota Nam (Hoa Kỳ), trong vòng 2 phút, nhiệt độ có thể chuyển từ -20 độ C lên +70C.

8. Riêng Thái Bình Dương đã bao phủ gần một nửa diện tích Trái Đất.

9. Với toàn bộ muối trong các biển và đại dương, người ta có thể phủ lên trên bề mặt Trái Đất một lớp dày 152m.

10. Trên bề mặt Mặt Trời, một diện tích bằng một con tem phát sáng mạnh hơn 500 bóng đèn 60W, đủ để thắp sáng cho 48 nhà.

:rolleyes: Chúc các pác 1 ngày chủ nhật vui vẻ và bổ ích.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

7 slogan nổi tiếng của thế kỉ 20

Tất cả các công ty danh tiếng trên thế giới, mỗi khi tung ra những sản phẩm mới đều thực hiện các chiến dịch quảng cáo rầm rộ. Tuy nhiên sự thật là khách hàng thường không thể nhớ hết các mục quảng cáo. Và slogan là một vị cứu tinh.

Slogan là một hay nhiều câu mà công ty đưa ra để diễn tả một lời hứa, một giá trị hay hướng phát triển cho sản phẩm hoặc dịch vụ “đinh” của họ. Do đó slogan quảng cáo là bức thông điệp kinh doanh quan trọng.

Một slogan thành công sẽ luôn cũng được coi là một “tác phẩm” xuất chúng. Nó không chỉ góp phần làm rạng danh những thương hiệu lớn mà nó còn mang trong mình các giá trị ngôn ngữ điển hình.

Sau đây là 7 slogan nổi tiếng nhất mà giá trị của nó đã được chứng thực qua thời gian và những biến động thương trường. Thêm vào đó, mỗi slogan là một câu chuyện thú vị.

1. Ngon tới giọt cuối cùng (Good to the last drop - 1907)

Năm 1907, Tổng thống Mỹ Roosevelt nổi tiếng là một người thích uống cà phê. Biết được điều này, nhà buôn Joel Owley Cheek đã cố tình phô bày tài chế biến của ông tại hội chợ vùng Mashville, Tennessee, nơi Tổng thống sẽ ghé qua.

Khi Roosevelt đi ngang qua gian hàng của Joel, ngài được mời một ly cà phê bốc khói thơm lừng. Giai thoại kể rằng, Roosevelt đã quay sang nhóm người đi cùng và tuyên bố: “Ngon tới giọt cuối cùng!” Câu nói đã mang lại mùa xuân cho nhãn hiệu cà phê Maxwell House. Chính xác là 100 năm qua, slogan này vẫn tiếp tục mang hương vị thơm ngon và lời cam kết chất lượng của nó để làm vừa lòng các khách hàng của họ.

2. Kim cương là vĩnh cửu (Diamond is forever! - 1948)

Đây là slogan được ngành quảng cáo chọn là một trong top 10 slogan của thế kỉ 20. Được N.W.Ayer tạo ra năm 1948 cho Công ty kim cương De Beers Consolidated. Slogan này đã truyền tải thông điệp rằng kim cương đồng nghĩa với sự bất diệt, và do đó đồ trang sức là biểu tượng của một tình yêu vĩnh cửu. Ngày nay, người ta sử dụng câu nói này hằng ngày, và hiển nhiên là nó bắt nguồn từ một chiến dịch quảng cáo.

3. Chúng tôi sẽ cố gắng hơn nữa (We’re No 2. We try harder - 1962)

Được viết bởi Doyle Dane Bernbach vào năm 1962, đây được coi là một trong những slogan tuyệt nhất thế kỉ 20. Chỉ với 2 câu đơn giản, nó đã “bắt” được tinh thần và tham vọng của Avis, một tập đoàn chuyên cho thuê xe hơi.

Avis muốn nhấn mạnh lời cam kết rằng công ty sẽ cố gắng hơn nữa để chứng minh với khách hàng tính tích cực của họ. Đây rõ ràng là một slogan khôn ngoan. Nó lôi kéo sự ủng hộ của khách hàng bởi sự khiêm tốn và cầu tiến. Và trên thực tế, chiến dịch quảng cáo này đã thành công rực rỡ.

4. Hãy dùng tay thay vì dùng chân! (Let Your Fingers Do The Walking - 1962)

Geers Gross đã viết nó năm 1962 cho Yellow Pages, và đến nay slogan này vẫn chưa “nghỉ hưu”. Theo nghiên cứu của ORC năm 2004, có khoảng 55% số người sử dụng Yellow Pages - cả on hay offline - để tìm kiếm thông tin về những doanh nghiệp địa phương, trong khi số người tìm qua internet chỉ đạt 12%.

Một slogan cổ điển nhưng rất thú vị. Hãy tưởng tượng mà xem, thật khoan khoái khi bạn ngồi thoải mái ở nhà lần giở những trang vàng để tra cứu thông tin thay vì phải đi lòng vòng trên đường phố. Đây là slogan mà có lẽ những trang tìm kiếm trên Internet cũng khao khát được sở hữu.

5. Hàng chính hiệu (It’s the Real Thing - 1969)

Đây là một slogan rất “hot”, không chỉ trong giới quảng cáo. Vì những nhà bảo vệ nhân quyền đã sử dụng chính những từ này để tuyên truyền chống lại những chính sách bị cho là thô bạo của công ty Coca Cola đối với công nhân từ cuối thập kỷ 80.

Khởi nghiệp từ năm 1886, Coca Cola đã và đang sử dụng hơn 45 slogan. Tuy nhiên, “It’s the Real Thing” vẫn được xem là trội hơn cả. Không chỉ được coi là một slogan mẫu mực, nó còn thâm thúy ở chỗ đã ám chỉ những sản phẩm cola khác chỉ là… hàng nhái, hàng ăn theo.

6. Tới nơi an toàn, đúng hẹn (When It Absolutely, Positively Has To Be There Overnight - 1982)

Được phát triển bởi Ally & Gargano vào năm 1982, slogan này ngày nay không còn được tập đoàn FedEx sử dụng nữa. Tuy nhiên nó vẫn được nhắc đến như một slogan cổ điển, dễ hiểu, hoàn toàn làm hài lòng bất cứ ai muốn sử dụng dịch vụ vận chuyển hàng hóa. FedEx đã tạo nên một tiêu chuẩn vàng trong công nghiệp vận chuyển, khiến cho các đối thủ của họ phải chạy dài để bắt kịp.

7. Uống sữa nhé! (Got Milk? - 1993)

Sáng tạo bởi Goodby Silverstein & Partners cho nhà máy chế biến sữa California với mục đích thúc đẩy doanh số bán sữa. Got milk đã góp phần đưa nhãn sữa trở thành một trong những nhãn hiệu mạnh nhất trong lịch sử ngành quảng cáo Hoa Kỳ. Không chỉ giúp cho một chiến dịch quảng cáo tăng sản lượng sữa bán ra thị trường, slogan này còn khiến một quảng cáo bình thường thành một quảng cáo tiêu biểu kiểu Mỹ.

Theo Dân Trí

Không biết ở Việt Nam mình thì 7 slogan nổi tiếng sẽ là gì nhỉ? Các bạn cho ý kiến xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không biết ở Việt Nam mình thì 7 slogan nổi tiếng sẽ là gì nhỉ? Các bạn cho ý kiến xem sao?
trong đó có pac gp14 "ngây thơ "

nhất diễn đàn các bác thử suy ngẫm đúng không!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhất diễn đàn các bác thử suy ngẫm đúng không![/size][/b]

Đây là gp14, thành viên có gương mặt ngây thơ nhất diễn đàn mình đấy:

phải không các bác????????? :gun:

Hồi "ổng" chụp hình này chắc mình còn cởi truồng chạy long nhong á :gun:
Ảnh này chắc bác ấy chụp hồi đi bộ đội cụ Hồ ở Trường Sơn đây mà
Đâu có, tớ mới chụp ảnh này cách đây không lâu, cái ảnh này là ưng nhất từ trước tới giờ nên mới scan để post ra mắt anh em đấy

Các bác thấy có baby không? Chẳng bù cho cái ảnh đầy thành tích giang hồ của Jikibo nhẩy?

híc híc ^_ ^!!! hoá ra Pác gp14 cầm tinh con chuột kém tôi một tuổi dù sao tôi vẫn tôn trọng pac vì pác biết lệnh refedit mà tôi thì mới biết vẽ line he he he! Tự là vì pac đưa ảnh cũ rất thơ ngây hheee
Bạn nghi ngờ ảnh của mình post không phải là thật àh? :rolleyes:

Thật 100% đấy, nữa là sao cái ảnh đó lại được gọi là ảnh hoen ố, ảnh đẹp như thế còn gì :lol:

Mà bạn cũng chưa post ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng mà cứ bình loạn không vậy àh?

Post đi bạn ơi, sau khi bạn post mình sẽ post thêm vài kiểu nữa, được chứ (giờ phải chuẩn bị đi offline cái đã).

Đúng là bác SSG và KSGIA càng già càng cay. Bác KSGIA trông còn rất phong độ, bác SSG thì lại có vẻ già hơn tuổi (chắc do bác bận rộn quá mà).

Thấy các bác post hình gp14 cũng phải về lục lọi coi có tấm nào ưng ý để cũng post lên cho đông vui, cả các bạn nữa :gun:

Đây là gp14, thành viên có gương mặt ngây thơ nhất diễn đàn mình đấy:

phải không các bác????????? :gun:

Mục này dạo này ế ẩm quá, để hâm nóng lại tớ post tiếp 1 cái ảnh nữa nhé!!

mình còn nhớ bác Haanh đã hứa sẽ post ảnh đấy

TẶNG CÁC BÁC 1 CÁI LÀM NỀN MÀN HÌNH

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác cứ vào topic ảnh thành viên và offline lần 2 sẽ biết mình là ai mà. Tớ và Ji khác nhau hoàn toàn, không bao giờ nói móc ai đâu nhé (chẳng vừa lên tiếng ủng hộ ph168xd là gì :rolleyes: ).

Cảm ơn ph168xd với 1 topic thú vị, bạn hãy giúp đỡ mọi người nhiều nhé!!!

Thế hình của bác gp14 đâu ấy nhẩy!

Trên lôgô thì tối đen thui à.

Bác duơngsatdn đang chup mấy cái chắcnhanh thôi, chẳng mấy lâu nữa đâu !

hhhhhhhhoooôì hooộp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cuối cùng là ý bác pccc muốn gửi thông điệp gì đến mọi người thế nhẩy, xem xong tại hạ cũng chẳng hiểu thâm ý của các hạ? :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cuối cùng là ý bác pccc muốn gửi thông điệp gì đến mọi người thế nhẩy, xem xong tại hạ cũng chẳng hiểu thâm ý của các hạ? :rolleyes:

Đây toàn là trích dẫn chứ mụ pccc này đâu có ý kiến gì !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây toàn là trích dẫn chứ mụ pccc này đâu có ý kiến gì !

"Mụ pccc"? Em thấy bác mới đủ khả năng và năng lực để nhận chức:"ngây thơ.....cụ" đấy! :rolleyes: :gun: :lol:

- H: pccc viết bài hỏi rồi kìa!

Thì ra là trong lúc chát với tôi Happyfeet đã vào CADViet. Thật kỳ lạ, rõ ràng là tôi biết thông tin: pccc viết bài hỏi rồi kìa! qua đôi mắt, không hiểu sao tôi có cảm giác như là thông tin đã được truyền qua giọng nói mà tôi đã nhận biết được qua đôi tai? Đến nay tôi vẫn còn nhớ như in câu nói ấy, trong phút giây ấy. Không thấy tôi vào CADViet, Happyfeet đã gửi đường truyền để tôi mở CADViet.

- Vì pccc đã "đá xoáy" tôi bằng hai bài viết, nên tôi đã buộc pccc phải tiết lộ mật mã. Tôi đã thay đổi mã của pccc gửi đến cho Happyfeet. Giờ thì pccc không thể vào CADViet bằng cái tên pccc nữa, chỉ có tôi và Happfeet vào được thôi.

"Còn về phần PCCC thì sao K không cho PCCC dùng nick đó nữa?

Chẳng phải chúng ta viết bài là để nghe: cả khen, cả chê, cả đả kích sao?

Dù là PCCC viết bài hỏi nhảm nhí, hỏi linh tinh thì đó là quyền của PCCC, và thấy có cần thiết trả lời hay không là quyền của mình. Và cái nick PCCC bây giờ không còn còn có ý nghĩa nữa rồi

Chuyên gia "đá xoáy"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
"Mụ pccc"? Em thấy bác mới đủ khả năng và năng lực để nhận chức:"ngây thơ.....cụ" đấy! :lol: :gun: :gun:

Chuyên gia "đá xoáy"

Tôi đâu có đá xoáy tôi chỉ trích dẫn nhời nói củ pác mà thui!

chúng ta trên diễn đàn nên nói chuyện có văn hoá một chút

đừng viết những gì không cần thiết như kiểu PCCC thì mình cho không hay lắm, lúc đó các bác trên diễn đàn cũng buồn

vì vậy nên VĂN MINH LỊCH SỰ - NÓI LỜI HAY - CỬ CHỈ ĐẸP ngay trên diễn đàn

Nếu đồng ý mấy bác hãy vỗ tay :rolleyes: :gun: :gun: và cho ý kiến ha

-Bác vanduong :ở trên bác trích lời phankhoi. ở dưới bác viết đừng viết những gì không cần thiết như kiểu PCCC là do lí do ra làm sao?

- em chỉ mong bài viết nào củ em làm các bác trên diễn đàn buồn thì được các bác chủ diễn đàn xóa đi cho em thôi để em đỡ phải lăn tăn thôi. em chỉ mong được một đêm ngủ ngon như một nhân vật trên truyền hình đã nói thôi hu hủ

hơn 100 cái chết trong bài viết củ phankhôi cộng với hơn 50 cái chết có trong bài củ bác gp14 cũng đủ để cười được nhiều ngày , xin cảm ơn bạn đã cho mọi người đwọc thư giãn.

Hai bạn đang tranh luận hơi thái quá rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi đâu có đá xoáy tôi chỉ trích dẫn nhời nói củ pác mà thui!

Bác viết bài có nhiều ẩn ý lắm (giống hệt bác Ksgia) đọc mãi mà chỉ hiểu được chút xíu thâm ý của bác thôi. :rolleyes: :gun: :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo