Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lamngocrang

Ai có bài tập,hướng dẫn về AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

Bạn nào có bài tập,hướng dẫn về AutoCAD cho mình xin với.Cám ơn rất nhiều.

tHEO MÌNH THÌ CẦN GÌ

CƯ LẤY 1 BẢN VẼ RA VÀ VẼ LẠI, TỰ NHIÊN SAU KHI VẼ XONG, TRÌNH ĐỘ VẼ, TƯ DUY VỀ VẼ, THAO TÁC NÓ NHANH LÊN LÚC NÀO KHÔNG BIẾT

CHƯ QUANH QUẨN MẤY BÀI TẬP THÌ CŨNG TỐT, NHƯNG MÀ THỈNH THOẢNG CŨNG PHẢI ĐỐT CHÁY TÍ GIAI ĐOẠN CHỨ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mấy vấn đề tỉ lệ bản vẽ làm tui đau đầu quá, có ai chỉ giúp bí quyết với

@ theo toi bạn nên vẽ theo tỷ lệ 1/1 hoặc 1/00 sau đó scan theo tỷ lệ tương ứng, vẽ xong hoàn chỉnh df dể dim la ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nào có bài tập,hướng dẫn về AutoCAD cho mình xin với.Cám ơn rất nhiều.

Chắc là bạn có trong tay ít nhất là một cuốn sách về vẽ Auto Cad. Bạn hãy làm hết các bài tập trong đó là ổn.

Tôi không biết bạn là dân Cơ khí hay Xây dựng?

Nếu bạn là dân cơ khí thì tôi khuyên bạn là hãy tự mình nghĩ ra bài tập là hợp lý nhất. Auto Cad chỉ là công cụ vẽ thôi, có thể ví như người đi bộ với người đi máy bay. Điều cơ bản là bạn phải xác định được mục tiêu mình cần đến, sau đó thì tùy cơ ứng biến mà chọn phương tiện đi lại...

Các cụ đã nói không sai là Trăm hay không bằng tay quen! Vì thế tôi nghĩ rằng: không có cách gì nhanh bằng bạn phải tập vẽ thật nhiều. Ví dụ: bạn nhìn thấy cái ấm đun nước bằng Inox thì bạn cứ cho là đây là sản phẩm mẫu mà xếp giao cho bạn phải thiết kế ra nó. Công việc đầu tiên là bạn phải nghỉ ra cách thể hiện bản vẽ sao cho ngưòi thợ dễ đọc nhất là được. Tiếp theo là các thông số thiết kế phải đảm bảo cho việc nâng cao năng suất lao động và hạ giá thành sản phẩm...

Bạn hãy vẽ hình khai triển của các hình đơn giản như giao tuyến của một phẳng nghiêng với một khối đa diện một góc bất kỳ.

Hoặc bạn có thể vẽ một vật thể nào đó ví dụ một thìa, muôi, dĩa chẳng hạn... sau khi vẽ xong bạn hãy thử tính tọa độ trọng tâm của những đồ dùng tưởng như rất đơn giản đó xem sao?

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cac bạn ơi !!!

Bạn nào có BT luyện của AutoCAD 2008 không shared cho mọi người với ? có gì khó thì cho phép mình hỏi nhé , mình mới học à , nghe nói có BT của nhóm phần mềm SV đó , mình mua hổng được , hết rùi , bạn nào có shared cho mọi người với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào có sách AUTOCAD 3D hay không (có hướng dẫn chi tiết + bài tập) giúp em với. Em hoc 2d là quá ok rồi + hình chiếu trục đo cũng ok luôn. Nói chung trong 2d là khá tốt. Em đã tải 1 số sách hoc 3d trên mạng kể cả sách nguyễn hữu lộc nửa. Mấy sách đó thấy không lắm vả lại không có nhiều bài tập vả lại khó hiểu quá. Lệnh 3d thì em cũng biết chút ít nên muốn có sách + bài tập để nâng cao khả năng 3d của mình. Mong các bác giúp với. Thank!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo