Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
noobdoon

Chương trình Hổ trợ cad 2004

Các bài được khuyến nghị

Anh ghost8.3 ơi anh có thể gửi giúp tôi bộ phụ trợ này không tôi cũng muốn nghiên cứu xem thế nào. Vì bo này chỉ cài cad2004 nên tôi không cài vi tôi đang dùng cad 2008. Anh gửi giúp tôi vào mail của tôi nhé. conchay9656@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Download đc rồi nhueng ngại cài xuông cad 2004 quá> Mà toàn file VLX nên muôn chuyển về cad cao hơn cũng khó !

Ban dow được gửi cho tôi nhé cám ơn nhiều lắm. Mailcủa tôi là: conchay9656@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh ghost8.3 ơi anh có thể gửi giúp tôi bộ phụ trợ này không tôi cũng muốn nghiên cứu xem thế nào. Vì bo này chỉ cài cad2004 nên tôi không cài vi tôi đang dùng cad 2008. Anh gửi giúp tôi vào mail của tôi nhé. conchay9656@gmail.com

OK, mình đang hoàn thiện bộ thư viện và viết hướng dẫn sử dụng (sơ bộ thôi), nó còn lung tung quá. Vài ngày nữa đóng gói xong mình up lên cho anh em dùng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin hỏi các huynh ðể dùng FIle.*VLX trong cad thì dùng thế nào ? Xin chỉ gùm tacdúng cũng nhý cách sử dụng loại file này nhé ! Cảm õn các huynh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin hỏi các huynh ðể dùng FIle.*VLX trong cad thì dùng thế nào ? Xin chỉ gùm tacdúng cũng nhý cách sử dụng loại file này nhé ! Cảm õn các huynh

File *.VLX dùng cũng giống như file *.LSP vậy thôi bạn à? Chỉ việc load lên mà dùng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như đã hứa, Sau thời gian "làm biếng" thì bản phụ trợ này cũng xong cơ bản. Nói là cơ bản vì ghost nhát quá và cũng do ghost là dân kết cấu nên không quan tâm nhiều đến kiến trúc, đặc biệt là bộ thư viện.

Cái này ghost sưu tập từ nhiều nguồn khac nhau và từ diễn đàn Cadviet chỉ để phục vụ riêng cho bản thân mình thôi, không mục đích vụ lợi.

ghost thấy anh em cần, đặc biệt là phần thống kê thép nên share lên đây cho những ai cần đến nó.

Bộ này ghost chưa viết xong hướng dẫn, và cũng chưa sửa xong bộ thư viện nên anh em sau khi tải về cái đặt tự tìm hiểu nhé, có gì thì ghost sẽ giải đáp. Chỉ cài được cho CAD 2006-2009, còn cad2004 thì các bạn cài bộ phụ trợ 2004 cũng được. Chương trình đang trong giai đoạn hoàn thiện nên không tránh khỏi sai sót, các bạn test thử có lỗi gì pm ghost sửa nhé

Vài hình ảnh về chương trình

Tiện ích Kiến Trúc

Tiện ích Kết Cấu

Hiệu chỉnh

Phụ Trợ

Thư viện

Các bạn tải ở đây:

http://depositfiles.com/files/7537998

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh cho em hỏi một chút được không ạ? Phần mềm hỗ trợ cad 4004 thì em đã downlaod về và cài được rùi, nhưng sao khi sử dụng thi cad 2004 toàn báo lỗi là không hiểu lệnh đó (tức là không thục hiện được lệnh đó). Vậy là sao ạ. Các anh có thể chỉ bảo thêm được không ạ. Em cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình thấy Ar_Chanwoo nói đúng quá, trên diễn đàn có rất niều các cao thủ về lisp nên vấn đề chuyển sang dùng cho cad2007 hay các phiên bản cao hơn là không hề khó. bản thân cũng đang sữ dung cái VLX của bộ cài trong 2004 để dngf cho cad 2007 và vẫn thấy chay trơn tru

Mình up file này lên nhờ các cao thủ ra tay để chuyển về bộ cài dùng được cho tất cả cac phiên bản, được như vậy thì hay và tôt cho các anh em quá.

Xin bổ sung, hình như tác giả là anh nghĩa KTS ở đà nẵng, còn bộ cài này thì thằng bạn mình sửa lại

mà không biết trên diễn đàn này Huế có tham gia không? nếu co thì alô tiếng

MÌNH ĐANG DÙNG CAD 2007 VỚI ĐƯỜNG CÀI ĐẶT; C:\Program Files\AutoCAD 2007, KHÔNG BIẾT CÓ DÙNG ĐƯỢC BỘ HỖ TRỢ KHÔNG, VÌ MÌNH CŨNG MỚI NHẬP NÔM CAD NÊN KHÔNG TỎ TƯỜNG CHO LẮM, MONG NCÁC PRO CHỈ TƯỜNG TẬN HƠN TÍ ĐƯỢC KHÔNG??? THANK RẤT NHIỀU!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MÌNH ĐANG DÙNG CAD 2007 VỚI ĐƯỜNG CÀI ĐẶT; C:\Program Files\AutoCAD 2007, KHÔNG BIẾT CÓ DÙNG ĐƯỢC BỘ HỖ TRỢ KHÔNG, VÌ MÌNH CŨNG MỚI NHẬP NÔM CAD NÊN KHÔNG TỎ TƯỜNG CHO LẮM, MONG NCÁC PRO CHỈ TƯỜNG TẬN HƠN TÍ ĐƯỢC KHÔNG??? THANK RẤT NHIỀU!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bộ phụ trợ này khá hay,cả 3 lỉnh vực quy hoạch ,kiến trúc và kết cấu đều có.Chương t

Anh em xem hình

đây là lịnk down load,anh em nhớ đọc kỹ trong file hướng dẫn nhé,vì phải cài lại Autocad trong thư mục C://ACAD24 nhé

download: http://www.mediafire.com/?nlmztwion1y

MÌNH ĐANG DÙNG CAD 2007 VỚI ĐƯỜNG DẪN; C:\Program Files\AutoCAD 2007, VẬY CÓ DÙNG ĐƯỢC CÁI NÀY KHÔNG HẢ MẤY PRO, VÌ MÌNH CŨNG MỚI GIA NHẬP VÀO LĨNH VỰC CAD NÊN KHÔNG RÀNH LẮM, CÓ PRO NÀO BIÊT CÁCH CHỈ TƯỜNG TẬN CHO MÌNH VÀ MỌI NGƯỜI DÙNG VỚI. THANK RẤT NHIỀU!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Như đã hứa, Sau thời gian "làm biếng" thì bản phụ trợ này cũng xong cơ bản. Nói là cơ bản vì ghost nhát quá và cũng do ghost là dân kết cấu nên không quan tâm nhiều đến kiến trúc, đặc biệt là bộ thư viện.

Cái này ghost sưu tập từ nhiều nguồn khac nhau và từ diễn đàn Cadviet chỉ để phục vụ riêng cho bản thân mình thôi, không mục đích vụ lợi.

ghost thấy anh em cần, đặc biệt là phần thống kê thép nên share lên đây cho những ai cần đến nó.

Bộ này ghost chưa viết xong hướng dẫn, và cũng chưa sửa xong bộ thư viện nên anh em sau khi tải về cái đặt tự tìm hiểu nhé, có gì thì ghost sẽ giải đáp. Chỉ cài được cho CAD 2006-2009, còn cad2004 thì các bạn cài bộ phụ trợ 2004 cũng được. Chương trình đang trong giai đoạn hoàn thiện nên không tránh khỏi sai sót, các bạn test thử có lỗi gì pm ghost sửa nhé

Tiện ích Kiến Trúc

Tiện ích Kết Cấu

Hiệu chỉnh

Phụ Trợ

Thư viện

Các bạn tải ở đây:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tiện ích Kiến Trúc

Tiện ích Kết Cấu

Hiệu chỉnh

Phụ Trợ

Thư viện

Các bạn tải ở đây:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

minh load về à không cái đc. mình thấy thiếu file Nghiadvfbs và nghia24.quan trong nhất là Choose Dỉrectory mình k làm đc.các bác chỉ giúp mình nha.Thank you vẻy muchhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bộ phụ trợ này khá hay,cả 3 lỉnh vực quy hoạch ,kiến trúc và kết cấu đều có.Chương t

Anh em xem hình

đây là lịnk down load,anh em nhớ đọc kỹ trong file hướng dẫn nhé,vì phải cài lại Autocad trong thư mục C://ACAD24 nhé

download: http://www.mediafire.com/?nlmztwion1y

Khi load vào CAD 2009 thì thư viện mở ra không thấy gì hết mỗi ô chỉ toàn màu đen thôi mà ko có đối tượng nào trong đó hết ? Bạn nào biết khắc phục lỗi này thi hỗ trợ với. Cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bac pro ơi! khi cài vào thì minh lại phải thay đổi lệnh tăt trong acad ah.cung mệt hi.vi co nhiều lệnh tắt trùng với acad wa'.

sao khi viết các pro đặt lệnh cho nó khác xí là chất ruj'.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay