Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
bogia

Bắt điểm ko chính xác ,các Pác oi cứu với..!!!!!!

Các bài được khuyến nghị

em vẽ cad 2007 ko hiểu sao khi bắt điểm đối tượng ko chính xác (mỗi lần bắt điểm là sai 1 đơn vị) mặc dù khi vẽ có bật chế độ OSNAP, từ đó dẫn đến Dim kích thước cũng sai luôn .vd: tường 200mm khi Dim kích thước thì 199mm. ko biết khi thiết lập bản vẽ e có chỉnh thiếu settings gì ko! (em có trích dẫn hình máy pác xem thử rùi giúp e với) Thanhk!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em vẽ cad 2007 ko hiểu sao khi bắt điểm đối tượng ko chính xác (mỗi lần bắt điểm là sai 1 đơn vị) mặc dù khi vẽ có bật chế độ OSNAP, từ đó dẫn đến Dim kích thước cũng sai luôn .vd: tường 200mm khi Dim kích thước thì 199mm. ko biết khi thiết lập bản vẽ e có chỉnh thiếu settings gì ko! (em có trích dẫn hình máy pác xem thử rùi giúp e với) Thanhk!

Bạn thử tắt snap xem.

Nhấn F9.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank! Pác Hoành , sau khi tắt Snap thì hiệu quả,đơn giản thế mà mấy hôm nay mò "miếc "mà ko ra ! sẵn đây hỏi a luôn tiện .Chức năng snap có tác dụng gì thế Pác Hoành .Thông cảm vì e mới luyện Cad có 2 tháng ah! học tới đâu hỏi tới đó. . .( mặc dù hỏi có hơi ngớ ngẩn tí Pác thông cảm cho e ti)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thank! Pác Hoành , sau khi tắt Snap thì hiệu quả,đơn giản thế mà mấy hôm nay mò "miếc "mà ko ra ! sẵn đây hỏi a luôn tiện .Chức năng snap có tác dụng gì thế Pác Hoành .Thông cảm vì e mới luyện Cad có 2 tháng ah! học tới đâu hỏi tới đó. . .( mặc dù hỏi có hơi ngớ ngẩn tí Pác thông cảm cho e ti)

Chức năng snap để bắt điểm vào chẵn với toạ độ gốc.

Bạn sẽ chỉ pick được vào các toạ độ chẵn thôi. Vì vậy sẽ trượt ra khỏi các toạ độ lẻ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay