Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
rubylin86

hic hic Lại nhờ các anh chỉ giúp em vụ HS với hii

Các bài được khuyến nghị

dạ em mới vào nghề HS, chỉ đọc vài cuốn tài liệu và coi qua cái video của anh cd2k44, em cũng chưa nắm được hết, em muốn hỏi vụ này cái được ko ạ??

Nếu mình san bằng lưới ô vuông, ví dụ trong 1 mô hình tk san gạt , em muốn phân thành 2 Thớt ,dạng như kiểu hình thang, thì cái chổ dật cấp mình tính toán như thế nào các anh nhỉ ?? chỉ giúp em với ạ ?? có phải là mình tạo thành 2 lô đất khác nhau ko ạ ?? rùi cái chổ taluy dật cấp từ thớt dưới lên thớt trên thì tính khối lượng như thế nào ạ ?? em cảm ơn nhiều ạ .....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
dạ em mới vào nghề HS, chỉ đọc vài cuốn tài liệu và coi qua cái video của anh cd2k44, em cũng chưa nắm được hết, em muốn hỏi vụ này cái được ko ạ??

Nếu mình san bằng lưới ô vuông, ví dụ trong 1 mô hình tk san gạt , em muốn phân thành 2 Thớt ,dạng như kiểu hình thang, thì cái chổ dật cấp mình tính toán như thế nào các anh nhỉ ?? chỉ giúp em với ạ ?? có phải là mình tạo thành 2 lô đất khác nhau ko ạ ?? rùi cái chổ taluy dật cấp từ thớt dưới lên thớt trên thì tính khối lượng như thế nào ạ ?? em cảm ơn nhiều ạ .....

.

Theo như bạn nói có phải lô đất của bạn gồm 2 tầng, giữa chúng có 1 cái taluy không nhỉ.Nếu như vậy thì bạn Dùng lưới sử dụng lưới đọc lập của Hs là có thể tính được khối lượng của cả taluy cũng như 2 thớt của bạn tương đối chính xác đấy. Lưới độc lập nó khác với lưới thông thường ở chỗ nó có thể thay đôi kích thước các ô lưới nên có thể thực hiện được điều bạn cần .và tôi thấy nếu lô đất của bạn tương đối vuông vắn thì nên dùng lưới độc lậpvì nó sẽ cho kết quả chính xác hơn thông thường nhiều đấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo