Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cho*n_itr

CAD 3D các bậc tiền bối chỉ dùm em với

Các bài được khuyến nghị

em mới học Cad thui các đại ca làm ơn chỉ cho em cách vẽ 3d cad với , em muốn hỏi vẽ 3d cad rồi xuất sang max làm ơn chỉ dùm em với em cảm ơn rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
em mới học Cad thui các đại ca làm ơn chỉ cho em cách vẽ 3d cad với , em muốn hỏi vẽ 3d cad rồi xuất sang max làm ơn chỉ dùm em với em cảm ơn rất nhiều

Câu hỏi của bạn bao la quá> Nếu mới biết học CAD thì từ từ hảy nghiên cứu tới 3d. Cái này làm sao chỉ bằng một vài bài viết được. nếu bạn vẽ bị vướng cái gì thì mọi người mới xúm dô gở cho bạn được.

Còn muốn chuyển từ 3d cad sang max thì đơn giản thôi. Khi nào bạn cần đến bước này thì ới 1 tiếng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu hỏi của bạn bao la quá> Nếu mới biết học CAD thì từ từ hảy nghiên cứu tới 3d. Cái này làm sao chỉ bằng một vài bài viết được. nếu bạn vẽ bị vướng cái gì thì mọi người mới xúm dô gở cho bạn được.

Còn muốn chuyển từ 3d cad sang max thì đơn giản thôi. Khi nào bạn cần đến bước này thì ới 1 tiếng.

Trăm hay không bằng tay quen! Bạn cứ tập vẽ nhiều là ổn. Theo tôi nghĩ: bạn đừng nên "thần thoại hóa" Auto Cad. Nó chỉ là công cụ vẽ thôi chứ nó không thể "tư duy" như con người được đâu? Tôi cũng phải thừa nhận là con người không thể vẽ đẹp bằng máy được.

[Vì vậy tôi khuyên bạn là hãy tập vẽ 3D bằng tay thật nhiều trước khi vẽ bằng máy. Bạn hãy tập vẽ bằng tay tất cả những đồ vật có trong nhà bạn. Trước đây tôi toàn vẽ 3D bằng tay bản vẽ lắp đặt hệ thống lạnh. Vẽ nhiều đến mức có thể vẽ trong trí nhớ được tất cả các loại máy nén lạnh khác nhau trên giấy mà khi đo tỷ lệ thấy nó hoàn toàn khớp với thực tế.( Cũng như vẽ hình người thì tỉ lệ các bộ phận trên con người cân đối mà không cần phải quan tâm đến "nhân trắc học". Vậy mà khi làm quen với Auto Cad tôi còn run sợ không biết mình có vẽ được không? Quả thực là thời gian đầu thấy vẽ trên máy cũng khoai thật đấy. Nhưng vẽ nhiều rồi thí lại trở thành nghiện, nghiện đến mức bây giờ sợ không dám vẽ tay nữa...

Bài tham khảo:

http://www.cadviet.com/forum/CAD-3D-t321.html

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em cảm ơn hai anh nhiều lắm em muốn hỏi cách grup hai đối tượng lại với nhau và cách làm thế nào để vẽ cho nó chính sác nhất ạ

-Chưa hiểu lắm grup theo ý bạn là sao:

+Bạn dùng lệnh BMAKE hoặc GROUP đối với trường hợp muốn gộp các đối tượng rời thành 1 và khi cần có thể trả lại trạng thái rời như cũ (mổi lệnh có cái hay riêng).

+Đối với đối tượng solid bạn muốn cho các khối riêng lẻ tạo thành 1 khối mới thì dùng lệnh UNION

-Muốn vẽ chính xác thì dùng bắt điểm một cách chính xác và nhập số liệu chính xác chứ tôi cũng chẵng biết diễn tả ra sao với câu hỏi này.

Tôi có cảm giác bạn mới học CAD, vẫn câu nói cũ "bạn phải học xong cơ bản 2d thì mới xem đến 3D".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo