Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
namsaigon3

help me! đồ án công nghệ dạng càng

Các bài được khuyến nghị

Hi cả nhà !

Em hiện nay em đang làm đồ án CNCTM chi tiết dạng càng ( hình đi kèm), nhưng giờ em không biết phải bắt đầu như nào , chi tiết có tác dụng gì và được sử dụng như thế nào nữa.

Kính mong các bác giúp em để có thể làm tốt môn này ( sắp hết hạn rùi :undecided: )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hi cả nhà !

Em hiện nay em đang làm đồ án CNCTM chi tiết dạng càng ( hình đi kèm), nhưng giờ em không biết phải bắt đầu như nào , chi tiết có tác dụng gì và được sử dụng như thế nào nữa.

Kính mong các bác giúp em để có thể làm tốt môn này ( sắp hết hạn rùi :undecided: )

Chào bạn namsaigon3,

Để làm tốt đồán này, bạn cần tìm hiểu kỹ các vấn đề sau:

1/- Chi tiết này được sủ dụng ở đâu?? Nhiệm vụ và chúc năng của nó là gì, nó cố định hay chuyển động trong quá trình làm việc??? Những yêu cầu kỹ thuật cần có đối với nó để đảm bảo chức năng của nó.

2/- Công nghệ tạo phôi cho chi tiết.

3/- Các nguyên công cần có để có thể gia công được nó.

4/- Các dụng cụ và đồ gá cần có để gia công đảm bảo theo yêu cầu kỹ thuật của chi tiết.

Thực tế chi tiết dạng càng này có rất nhiều trong các máy móc và thiết bị thông thường. Tùy vào yêu cầu kỹ thuật khi làm việc của nó cũng như nhiệm vụ và chức năng của nó trong thiết bị mà nó sẽ quyết định tới công nghệ gia công nó bạn ạ. Vậy nên trước hết bạn phải hiểu chi tiết này đã nhé... Sau đó post lên mọi người mới góp ý được...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay