Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
MANHHUNGXDA

TẠO MỘT MENU THƯ VIỆN

Các bài được khuyến nghị

Thực chất thì đã có menu rồi. Còn cái vụ tạo file thì mình không biết.

Bạn muốn tiện thì làm như thế này:

Thay vì bạn load file chaytuD thì bạn vào tienich->run->cai->caitud.

Các bước bạn đầu như cũ chỉ khác là bạn gỏ lệnh cad2+ nhập 0914159250

Sau đó bạn kời động lại cad thì sẽ tự động load menu và thanh công cụ lun. Tất nhiên là lúc này các file lisp cũng tự load lun.

Bạn cần có gì thì có thể giúp mình tạo file *.exe?

Đây là 1cái mình làm thử! Đang hoàn thiện! Cài đặt bằng File .exe , Cài cả 2file, cái nào trước cũng đc!!

Sorry, mạng bị lỗi ! E sẽ up lại sau!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Thực chất thì đã có menu rồi. Còn cái vụ tạo file thì mình không biết.

Bạn muốn tiện thì làm như thế này:

Thay vì bạn load file chaytuD thì bạn vào tienich->run->cai->caitud.

Các bước bạn đầu như cũ chỉ khác là bạn gỏ lệnh cad2+ nhập 0914159250

Sau đó bạn kời động lại cad thì sẽ tự động load menu và thanh công cụ lun. Tất nhiên là lúc này các file lisp cũng tự load lun.

Bạn cần có gì thì có thể giúp mình tạo file *.exe?

mình thấy bạn "duy782006" tạo menu rất hay nhưng mỗi lần mở cad lên phải dùng lệnh "AP" lại mới chạy được hơi bất tiện bạn chỉ cho mình cách khác để mỗi khi mở cad lên khỏi mất công "ap" lại cảm ơn bạn nhiều!!!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình thấy bạn "duy782006" tạo menu rất hay nhưng mỗi lần mở cad lên phải dùng lệnh "AP" lại mới chạy được hơi bất tiện bạn chỉ cho mình cách khác để mỗi khi mở cad lên khỏi mất công "ap" lại cảm ơn bạn nhiều!!!

Bạn nói thế nào ấy chứ. Nếu làm vậy rồi thì nó đã tự load tuốt tuột lên rồi mà.

Nếu bị lổi thì bạn làm thủ công như sau:

Tìm file acaddoc.lsp xóa đi (tìm trong ổ C)

Copy acaddoc.lsp trong D:\tienich\ filehethong\ D vào trong thư mục cài acad của bạn.

À quên: nếu bạn dùng cad14 thì không gỏ cad2+ mà gỏ cad14

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Copy acaddoc.lsp trong D:\tienich\ filehethong\ D vào trong thư mục cài acad của bạn.

Mình làm rồi cảm ơn bạn! đã được rồi! mình đang sài thử nhưng còn một số chưa hòan thiện lắm ví dụ: (dùng lệnh 'MT' để đánh text nhưng bị hiểu là lệnh vẽ mũi tên của bạn, phần thống kê thép còn một số lọai thép chưa có và một số cấu kiện cũng chưa - phần thống kê 'TKTT' sao bạn không dùng như phần 'TV' để mọi người tự tạo cho mình một số lọai thép khi cần, khi tôi dùng bản vẽ ở tỉ lệ 1m = 10 thì khi chèn vào file có tỉ lệ rất lớn mất công phải scale lại với tỉ lệ 0.01...

Tuy nhiên mình rất ủng hộ bạn ở tất cả mọi vấn đề nếu bạn phát triễn thêm thì bạn là người thành công nhất trong diễn đàn rồi. Chỉ một phần 'TKTT' thì mình thấy hay hơn chương trình 'CTK' của cao thủ khác rồi và một số khác nữa.

nói tóm lại là ok!! bạn hãy cố gắng hơn nữa nhé! khi nào hòan chỉnh hơn bạn cho mình xài với nhé!! mình chỉ biết xài thôi chả biết gì về lisp và lập trình cả

cảm ơn bạn đã chia sẻ

mail của mình: ktsnvn@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có ý tưởng giống bạn, có vấn đề gì chúng ta trao đổi

bạn thử xem cái topic: LISP TỔNG HỢP CỦA MH, xem và cho biết ý kiến

Mình download về thử rồi nhưng chưa cài vì mình thấy trong file DCL chả có chữ gì cả! Phải chăng minh download bị lỗi !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tạo menu, thư viên không phải là vấn đề nữa mà là...

Tôi có 1 vấn đề naỳ nhé:

- Tôi có rất nhiều file .dwg của thư viện cad, bây giờ có cách làm sao mà tra cứu thật nhanh, và insert thật nhanh.

Tuy là có lệnh adcenter cũgn được nhưng mà cũng khôg tiện lắm

-Tôi muốn tạo 1 menu, hiện các *.sld, *.slbl ên (với số lượng lớn như vậy), ngồi nhặt tên từng file 1 thì chết

Có cách nào thật nhanh để tạo ra menu trên không? Đã bác nào làm chưa

Xem bài viết của mình đi bạn !

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...40&start=40

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn xem dùm mình nhé file mình làm TKTT nhưng kết quả không đúng ở bảng tổng hợp thép

chắc là bị lỗi wá Visit My Website

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình làm rồi cảm ơn bạn! đã được rồi! mình đang sài thử nhưng còn một số chưa hòan thiện lắm ví dụ: (dùng lệnh 'MT' để đánh text nhưng bị hiểu là lệnh vẽ mũi tên của bạn, phần thống kê thép còn một số lọai thép chưa có và một số cấu kiện cũng chưa - phần thống kê 'TKTT' sao bạn không dùng như phần 'TV' để mọi người tự tạo cho mình một số lọai thép khi cần, khi tôi dùng bản vẽ ở tỉ lệ 1m = 10 thì khi chèn vào file có tỉ lệ rất lớn mất công phải scale lại với tỉ lệ 0.01...

Tuy nhiên mình rất ủng hộ bạn ở tất cả mọi vấn đề nếu bạn phát triễn thêm thì bạn là người thành công nhất trong diễn đàn rồi. Chỉ một phần 'TKTT' thì mình thấy hay hơn chương trình 'CTK' của cao thủ khác rồi và một số khác nữa.

nói tóm lại là ok!! bạn hãy cố gắng hơn nữa nhé! khi nào hòan chỉnh hơn bạn cho mình xài với nhé!! mình chỉ biết xài thôi chả biết gì về lisp và lập trình cả

cảm ơn bạn đã chia sẻ

mail của mình: ktsnvn@gmail.com

-Xin lổi bạn vể lệnh MT vì mình viết text bằng dt nên không để ý: khắc khục thế này: bạn vào tienich\lenh\tienichveht.lsp tìm dòng (Defun C:mt ( ) sửa mt thành cái bạn muốn.

-Do mình là KTS nên về thép không rành lắm nên hình dáng và cấu kiện còn nghèo: bạn có thể cung cấp cho mình 1 số được không? Mình sẽ từ từ bổ xung.

-Phần tự tạo hình dáng thép mình chưa nghĩ ra cách vì mình không dùng block cho các hình dáng thép.

-Phần tỉ lệ thì thêm vảo được nhưng hơi lâu.

**Dạo này cơ quan thay đổi nhân sự (kts còn ít) nên mình hơi nhiều việc khi nào chỉnh sửa xong sẽ up lên để bà con xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn xem dùm mình nhé file mình làm TKTT nhưng kết quả không đúng ở bảng tổng hợp thép

chắc là bị lỗi wá Visit My Website

Phần tht là phần củ chuối nhất của mình. Các bước làm như sau:

Trước tiên bạn phải chọn caukien trước chọn từng o cấu kiện bạn sẽ thấy nó viết số lượng cấu kiện ra từng hàng. làm bước này cho tất cà cấu kiện.

Sau đó mới chọn tổng hợp . Chọn nguyên cả các cầu kiện lúc này các số cầu kiện nó tự viết ra sẽ mất đi lúc này kết quả mới đùng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Phần tht là phần củ chuối nhất của mình. Các bước làm như sau:

Trước tiên bạn phải chọn caukien trước chọn từng o cấu kiện bạn sẽ thấy nó viết số lượng cấu kiện ra từng hàng. làm bước này cho tất cà cấu kiện.

Sau đó mới chọn tổng hợp . Chọn nguyên cả các cầu kiện lúc này các số cầu kiện nó tự viết ra sẽ mất đi lúc này kết quả mới đùng

CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU!! MÌNH CŨNG LÀ KTS NÊN MỘT SỐ CẤU KIỆN VÀ HÌNH DÁNG THÉP CŨNG CHẲNG RÀNH MẤY NHƯNG CÓ MỘT SỐ ANH EM DÂN KS CHO BIẾT THÌ 'TKTT' CỦA BẠN VẪN CÒN THIẾU TUY NHIÊN NHƯ THẾ THÌ CŨNG QUÁ ĐỦ CHO MỘT SỐ CÔNG TRÌNH THƯỜNG LÀM RỒI. ĐỂ MÌNH TỔNG HỢP Ý KIẾN CỦA MỘT SỐ ANH EM DÂN KS RỒI MÌNH POST LÊN CHO BẠN - CÓ PHẦN NÀY MÌNH THẤY BẠN NÊN SUY NGHĨ DÙM LÀ: PHẦN 'THT' VỚI PHẦN 'TKTT' KHI THỐNG KÊ KHÔNG TRÙNG SỐ LIỆU CHẮC MÌNH NGHĨ BẠN LẤY SỐ CHẴN Ở PHẦN 'TKTT'.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CẢM ƠN BẠN RẤT NHIỀU!! MÌNH CŨNG LÀ KTS NÊN MỘT SỐ CẤU KIỆN VÀ HÌNH DÁNG THÉP CŨNG CHẲNG RÀNH MẤY NHƯNG CÓ MỘT SỐ ANH EM DÂN KS CHO BIẾT THÌ 'TKTT' CỦA BẠN VẪN CÒN THIẾU TUY NHIÊN NHƯ THẾ THÌ CŨNG QUÁ ĐỦ CHO MỘT SỐ CÔNG TRÌNH THƯỜNG LÀM RỒI. ĐỂ MÌNH TỔNG HỢP Ý KIẾN CỦA MỘT SỐ ANH EM DÂN KS RỒI MÌNH POST LÊN CHO BẠN - CÓ PHẦN NÀY MÌNH THẤY BẠN NÊN SUY NGHĨ DÙM LÀ: PHẦN 'THT' VỚI PHẦN 'TKTT' KHI THỐNG KÊ KHÔNG TRÙNG SỐ LIỆU CHẮC MÌNH NGHĨ BẠN LẤY SỐ CHẴN Ở PHẦN 'TKTT'.

TẠI SAO HÔM NAY MÌNH VẼ TKTT THÌ BỊ NHƯ THẾ NÀY? BẠN CÓ BẢN QUYỀN HẢ?Visit My Website

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TẠI SAO HÔM NAY MÌNH VẼ TKTT THÌ BỊ NHƯ THẾ NÀY? BẠN CÓ BẢN QUYỀN HẢ?Visit My Website

Bạn đọc bài viết phía trên chỉ cách đăng ký giùm mình đi.

À: bạn có xóa thư mục nào trong ổ c không vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn đọc bài viết phía trên chỉ cách đăng ký giùm mình đi.

À: bạn có xóa thư mục nào trong ổ c không vậy.

mình làm như bạn rồi, mình có xóa 1 thư mục trong C: nhưng mình quên tên gì rồi. hôm trước chưa xóa thì vẫn chạy bình thường nhưng hôm nay lại bị như vậy?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình làm như bạn rồi, mình có xóa 1 thư mục trong C: nhưng mình quên tên gì rồi. hôm trước chưa xóa thì vẫn chạy bình thường nhưng hôm nay lại bị như vậy?

À xin lỗi bạn nhé! mình biết rồi. phải làm 2 bước của bạn mới được. bước 1 - tienich-run-chay-chaytud + dang ky +

bước 2: - tienich - run-cai- caitud + cad2+ +0914159250

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
À xin lỗi bạn nhé! mình biết rồi. phải làm 2 bước của bạn mới được. bước 1 - tienich-run-chay-chaytud + dang ky +

bước 2: - tienich - run-cai- caitud + cad2+ +0914159250

bị như thế này thì sao hả bạn!!!cảm ơn bạn nhiệt tình ủng hộ

Visit My Website

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xem bài viết của mình đi bạn !

http://www.cadviet.com/forum/index.php?sho...40&start=40

Khi chạy chwơng trình thì các file dlc không cần nội dung đâu bạn ạ (vì nó chứa trong file VLX rồi). cái đó mình chạy thử rồi có sao đâu. (mình dùng cad2007) Để mình hoàn thiện thêm rồi post cho anh em dùng chơi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khi chạy chwơng trình thì các file dlc không cần nội dung đâu bạn ạ (vì nó chứa trong file VLX rồi). cái đó mình chạy thử rồi có sao đâu. (mình dùng cad2007) Để mình hoàn thiện thêm rồi post cho anh em dùng chơi!

Ok! Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ok! Thanks ! Ah làm bản cài bằng file Setup luôn nhá ! Có gì mình sẽ hướng dẫn!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bị như thế này thì sao hả bạn!!!cảm ơn bạn nhiệt tình ủng hộ

Visit My Website

Cái này thỉnh thoảng hay bị. Mình cũng không hiểu sao các block này chèn ra mà không nhận giá trị scale. (chỉ cad2000 trở lên mới bị mình lại dùng 14)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ok! Thanks ! Ah làm bản cài bằng file Setup luôn nhá ! Có gì mình sẽ hướng dẫn!

Tốt quá, làm file setup thì em chưa biết làm.(chỉ nghe nói thôi). Xin a chỉ bảo. Hướng dẫn cụ thể bằng file word đwợc không

mail của em là: MANHHUNGXDA@GMAIL.COM

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tốt quá, làm file setup thì em chưa biết làm.(chỉ nghe nói thôi). Xin a chỉ bảo. Hướng dẫn cụ thể bằng file word đwợc không

mail của em là: MANHHUNGXDA@GMAIL.COM

Chà Chà ! Mấy cái vụ word này nghe chừng có vẻ hơi khó khăn đây! Gõ từng chữ như gà nhặt thóc thế này !

Bạn là dân xây dụng ah ! Mình cũng là dân xây dựng nhưng học kiến trúc ! Gặp nhau đc thì tôt quá ! Không thì nói qua ở đây vậy !

Cần phải hiểu là File Setup chỉ giúp bạn copy các file của bạn dặt đúng chỗ thôi, viêc để chương trình tự tạo dường dẫn và tự load, tự tạo menu mà không cần phải OP, AP, hay gõ lệnh MHPRO vẫn phải phụ thuộc vào lisp ! không biết bạn đã có những lisp này chưa! Nếu có rồi thì bảo mình ! Mình sẽ hướng dẫn tiếp ! Còn cái vụ dùng chương trình để tạo file setup thì hơi dài dòng đấy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chà Chà ! Mấy cái vụ word này nghe chừng có vẻ hơi khó khăn đây! Gõ từng chữ như gà nhặt thóc thế này !

Bạn là dân xây dụng ah ! Mình cũng là dân xây dựng nhưng học kiến trúc ! Gặp nhau đc thì tôt quá ! Không thì nói qua ở đây vậy !

Cần phải hiểu là File Setup chỉ giúp bạn copy các file của bạn dặt đúng chỗ thôi, viêc để chương trình tự tạo dường dẫn và tự load, tự tạo menu mà không cần phải OP, AP, hay gõ lệnh MHPRO vẫn phải phụ thuộc vào lisp ! không biết bạn đã có những lisp này chưa! Nếu có rồi thì bảo mình ! Mình sẽ hướng dẫn tiếp ! Còn cái vụ dùng chương trình để tạo file setup thì hơi dài dòng đấy!

Bác cho em xin cái địa chỉ, tên, số điên thoại của bác!

em đang đi công tác 1 chút, đầu tháng 4 em về HN, anh em mình gạp nhau nhé

Cảm ơn bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác cho em xin cái địa chỉ, tên, số điên thoại của bác!

em đang đi công tác 1 chút, đầu tháng 4 em về HN, anh em mình gạp nhau nhé

Cảm ơn bác nhiều!

Okey ! Công tác ở đâu vậy ta? Có dặc sản gì đem về khôg đó !

Em tên Mạnh Cường ! SĐT : 0916013979. E ở gần trường kiên trúc

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tạo menu, thư viên không phải là vấn đề nữa mà là...

Tôi có 1 vấn đề naỳ nhé:

- Tôi có rất nhiều file .dwg của thư viện cad, bây giờ có cách làm sao mà tra cứu thật nhanh, và insert thật nhanh.

Tuy là có lệnh adcenter cũgn được nhưng mà cũng khôg tiện lắm

-Tôi muốn tạo 1 menu, hiện các *.sld, *.slbl ên (với số lượng lớn như vậy), ngồi nhặt tên từng file 1 thì chết

Có cách nào thật nhanh để tạo ra menu trên không? Đã bác nào làm chưa

http://www.cadviet.com/upfiles/tvduongdan.rar

bạn xem cái này giúp tôi nhé. Giải nén ra được 1 thư mục, chép thư mục này vào ổ C.

load file lisp lên gỏ lệnh TVDD

Bạn dùng và cho ý kiến nhé (về phần sử dụng thôi chứ code thì tôi biết là quá dài và rối)

Chú ý bạn phải có *.sld rồi (phần tạo *.sld đang viết chưa ưng cái bụng lắm)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
http://www.cadviet.com/upfiles/tvduongdan.rar

bạn xem cái này giúp tôi nhé. Giải nén ra được 1 thư mục, chép thư mục này vào ổ C.

load file lisp lên gỏ lệnh TVDD

Bạn dùng và cho ý kiến nhé (về phần sử dụng thôi chứ code thì tôi biết là quá dài và rối)

Chú ý bạn phải có *.sld rồi (phần tạo *.sld đang viết chưa ưng cái bụng lắm)

Cám ơn bạn, tối nay tôi sẽ xem, có gì tôi sẽ liên lạc với bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay