Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
daknong

Bác nào biết chuyển file ảnh thành file cad không?

Các bài được khuyến nghị

Bác nào hướng dẫn cho mình chuyển file ảnh (định dạng jpg, png...) thành file cad không. Ngày trước thì mình có đọc được ở đâu đó cách tạo như vậy như giờ không tài nào làm lại được nữa (cách này không cần dùng phần mềm), còn nếu dùng phần mềm thì mình dùng img2cad nhưng không có key (bác nào có key thì cho mình luôn nhá.

Mình search trên mạng thì thấy có crack của bản img2cad 7.0 nhưng có chứa trojan nên không dám dùng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bác nào hướng dẫn cho mình chuyển file ảnh (định dạng jpg, png...) thành file cad không. Ngày trước thì mình có đọc được ở đâu đó cách tạo như vậy như giờ không tài nào làm lại được nữa (cách này không cần dùng phần mềm), còn nếu dùng phần mềm thì mình dùng img2cad nhưng không có key (bác nào có key thì cho mình luôn nhá.

Mình search trên mạng thì thấy có crack của bản img2cad 7.0 nhưng có chứa trojan nên không dám dùng.

Bạn sử dụng cách này xem sao tuy hơi mất thời gian, nhưng cho chất lượng ảnh khá là cao.convert từ dwg--> Pdf----> jpg bằng adobe photoshop.

hoặc bạn dùng convert từ dwg--> pdf sau đó sử dụng phím print screen chụp lại màn hình rồi paste trong paint và save dưới định dạng jpg, chất lượng ảnh cũng khá là cao.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn sử dụng cách này xem sao tuy hơi mất thời gian, nhưng cho chất lượng ảnh khá là cao.convert từ dwg--> Pdf----> jpg bằng adobe photoshop.

hoặc bạn dùng convert từ dwg--> pdf sau đó sử dụng phím print screen chụp lại màn hình rồi paste trong paint và save dưới định dạng jpg, chất lượng ảnh cũng khá là cao.

Bạn không hiểu ý mình hỏi rồi, mình hỏi là chuyển từ file ảnh sang file cad chứ không phải từ file cad sang file ảnh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bản crack này có chứa trojan bạn ơi. Kaspersky 2011(KIS) không cho down

Hãy dùng Scan2Cad hoặc ViseImage thử xem. Hai cái này đã giới thiệu trên diễn đàn nhiều rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-K cần phức tạp vậy đâu bạn ah ! Bạn dem file hình vào Corel,.... sau đó có chế độ save file về đuôi ..*dwg! Hi vọng bạn thành công. Trước đây mình đã làm qua rồi nên k khó đâu bạn ah,..!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo