Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
connaivang

Hỏi về chi tiết dạng tấm mỏng trong Solidworks

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác quản trị viên cùng tất cả các thành viên của diễn đàn.

Em có một câu hỏi xin được nhờ các bác chỉ giáo.

Chẳng là thế này, em có một chi tiết dạng tấm mỏng, khi em trải phôi ra, em làm việc trên tấm phôi này (chẳng hạn như dùng lệnh extruded cut). Sau đó gập phôi lại thì không thấy những thao tác mình vừa làm ở trên phôi (như các lỗ đã khoét ra chẳng hạn). Em muốn hỏi các bác làm cách nào mình có thể thao tác trên phôi sau khi trải phẳng mà để khi gập lại chi tiết vẫn giữ được những phần mình đã thao tác trên tấm phôi trải phẳng kia?

Cảm ơn các bác nhiều.

Chúc tất cả mọi người một năm mới an khang thịnh vượng, phát tài, phát lộc.

Chúc diễn đàn ngày càng phong phú, lớn mạnh để mãi là trợ thủ đắc lực cho các thành viên.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bác quản trị viên cùng tất cả các thành viên của diễn đàn.

Em có một câu hỏi xin được nhờ các bác chỉ giáo.

Chẳng là thế này, em có một chi tiết dạng tấm mỏng, khi em trải phôi ra, em làm việc trên tấm phôi này (chẳng hạn như dùng lệnh extruded cut). Sau đó gập phôi lại thì không thấy những thao tác mình vừa làm ở trên phôi (như các lỗ đã khoét ra chẳng hạn). Em muốn hỏi các bác làm cách nào mình có thể thao tác trên phôi sau khi trải phẳng mà để khi gập lại chi tiết vẫn giữ được những phần mình đã thao tác trên tấm phôi trải phẳng kia?

Cảm ơn các bác nhiều.

Chúc tất cả mọi người một năm mới an khang thịnh vượng, phát tài, phát lộc.

Chúc diễn đàn ngày càng phong phú, lớn mạnh để mãi là trợ thủ đắc lực cho các thành viên.

Hề hề hề,

Bạn trình bày tiết kiệm quá nê chưa hiểu bạn đã làm thế nào?? Nếu bạn dùng SW <2007 thì post file lên để mọi người xem. còn nếu dùng SW >2007 thì bạn hãy chụp ảnh màn hình SW của bạn gửi lên để mọi người biết đường mà đoán bệnh bạn nhé.

Cứ theo như mình biết thì có nhẽ là bạn đã thực thi các feature này sau cái feature đập bẹt, vì thề khi bạn quay trở lại cái feature gốc thì SW coi như các feature đó chưa được thực hiện.

Thực tế thì khi khai triển các tấm mỏng, bạn nên khai triển nó ở dạng phẳng rồi mới thực hiện các lệnh gấp, khi dó co vào hay duỗi ra đều không bị mất các feature đã làm bạn ạ.

Nếu các feature được dựng là độc lập với các mặt dựng thì bạn có thể dùng cách di chuyển các feature này trên cây feature để cho nó lên trước feature gấp là OK bạn ạ.

Hề hề hề, đoán mò nên nếu không trúng bạn đừng chửi mình nhé.

Hề hề hề....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo