Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguoithoxay

Lỗi chỉ in xong 1 bản vẽ mới đánh được lệnh in tiếp theo

Các bài được khuyến nghị

Máy in Canon 1120 Chả hiểu sao cứ phải in xong bản vẽ mới đánh được lệnh in bản vẽ tiếp theo, chưa in xong mà gõ lệnh in thì nó báo máy in đang thực hiện chờ để đánh lệnh lại . Nên nhiều lúc rất mất thời gian, bác nào sửa được lỗi này không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Máy in Canon 1120 Chả hiểu sao cứ phải in xong bản vẽ mới đánh được lệnh in bản vẽ tiếp theo, chưa in xong mà gõ lệnh in thì nó báo máy in đang thực hiện chờ để đánh lệnh lại . Nên nhiều lúc rất mất thời gian, bác nào sửa được lỗi này không?

Cái này do chương trình điều khiển in của máy Canon 1120, trước mình cũng bị nhưng không khắc phục được.

Có mẹo như sau: Bạn in các file ra định dạng pdf, in xong hết thì đổ toàn bộ pdf ra máy in.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hãy đánh lừa máy in của bạn bằng lệnh MPlot, (down về ở mục tìm kiếm của diễn đàn)!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này do chương trình điều khiển in của máy Canon 1120, trước mình cũng bị nhưng không khắc phục được.

Có mẹo như sau: Bạn in các file ra định dạng pdf, in xong hết thì đổ toàn bộ pdf ra máy in.

Chắc máy in của bác bị ai setting không để chế độ spool rồi, bác thử set máy in như sau nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay