Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
namnhim

Lisp bị lỗi font chữ khi thực hiện lệnh LG2

Các bài được khuyến nghị

các bác giúp em sửa đoạn lips này với, em cần quá mà gửi nhiều lần nhưng chăng có bác nao quan tâm. nhưng ko vì thé mà nản chí lại tiếp tục gửi lại hi vọng có ai đó vô tình đọc và có cách giúp thì sao nhỉ? cứ mỗi lần em dùng lệnh LG2 và chọn đoạn thẳng đó thì thành mầu Lộ giới nhưng khi chon điểm đầu và cuối đoạn thẳng đó để nó hiện chữ "Lộ giới" thì nó lại bị lỗi chữ trong bản vẽ luôn (cái Lisp này em lang thang kiếm được thấy hay nhưng không biết sửa). cảm ơn các bác nhiu nhiu! đường link: http://www.cadviet.com/upfiles/3/timduonglogioi.lsphttp://www.cadviet.com/upfiles/3/ban_ve.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

LG2 chạy vẫn bình thường mà bạn :D .Với font Time New Roman trong style chữ CHU, thì liệu máy bạn có k nhỉ ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ các bác giúp em chủ đề này với. em rất xin lỗi vì đưa ra chủ đề này từ mấy tháng trước nhưng sau đó em phải đi công tác nên không được tiếp xúc với diễn đàn!

trong máy của em đã có font Times new Roman cả trong Tetx tlyle cũng có. nếu EXPLODE ra rồi copy chữ đó vào lisp thì được, còn viết chữ Lộ giới trực tiếp vào lisp thì nó không hiểu. các cao thủ giúp em với, có thể chữ Lộ giới là Mtext thì càng tốt. cảm ơn rất nhiều! (thực hiện LG5 chữ bị lỗi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo tôi được biết thì Lisp chỉ chấp nhận mã ANSI và chỉ đọc được tiếng Việt Unicode được viết bởi mã Hexa (từ Cad>=2007) . Do đó khi bạn viết chữ "Lộ giới" bằng Unicode thì Lisp sẽ không hiểu được tiếng Việt, mà muốn nó hiểu thì bạn phải chuyển chữ "Lộ giới" này qua mã Hexa (tương tự như khi bạn explode vậy) là "L\U+1ED9 gi\U+1EDBi". Vì vậy, nếu bạn muốn sử dụng được tiếng Việt trong lisp thì bạn phải chuyển qua mã Hexa rồi paste vào lisp. Bạn có thể tham khảo cách chuyển từ Unicode sang Hexa bằng tiện ích mà tôi đã post lên CADViet theo link dưới đây.

http://www.cadviet.c...onvert_ha_1.zip

Thân thương!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác Hà ơi, cái đường link bác gửi em không download về được. bac gửi lại giúp e được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn vào theo link này

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=39312&st=60

Và down load file trong đường link ở cuối trang #63 nhé! Chức năng upload của CADViet đang bị tạm hoãn để nâng cấp.

Thân thương!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bác, em đã doaw về nhưng chạy cái của bác em không hiểu lắm vì font chữ trong bảng nó bị lỗi đọc không được rõ bác a! nếu bác có thời gian, bác sửa giúp em 1 chút được không? vì khi thực hiện lệnh (LG; KL; hay TD) em muốn nó hiện chữ LỘ GIỚI, KHOẢNG LÙI HOẶC TIM ĐƯỜNG (rồi nhập tên đường muốn) nhưng nó chỉ hiểu font VN times. còn chữ quy chuẩn thì lại cần Times new Roman. rất chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi không hiểu ý bạn lắm. Với lại hiện tại chức năng up load bị ngưng nên hướng dẫn chi tiết cho bạn hơi khó. Bạn chịu khó hiểu vậy.

Bạn load file *.vlx của tôi, sau đó dùng lệnh "CVS" thì sẽ có 1 dialoge hiện ra. Ở ô dành cho "Unicode" bạn đánh chữ "Lộ giới" bằng Unicode bình thường, sau đó chọn "chuyển", với tuỳ chọn text nguồn là Unicode. Tại ô "Hexa" bạn sẽ thấy chữ có nhiều dấu "\". Bạn copy và paste vào lisp của bạn ở chỗ mà bạn cần viết chữ "Lộ giới", thế là khi chạy lisp nó sẽ xuất ra đúng chữ "Lộ giới" cho bạn. Bạn muốn dùng font gì cũng được ("VN Time" hay "New Time Romans" v.v... đều được cả). Hy vọng bạn hiểu.

Thân thương!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em có chuyển sang nhưng nó vẫn hiện ra chữ bị lỗi và copy đoạn đó dán vào lisp nó vẫn vậy, không up được hình ảnh nên đây để diễn đạt cho đủ ý. thôi có lẽ cứ tạm thời EXPLODE chữ rồi dán vào dùng tạm. còn chữ ở giữa tim đường dùng để gõ tên đường thì làm thủ công vậy! rất chân thành cảm ơn bác Hà!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ơi cho em hỏi 1 tí, nếu dùng cái lisp này muốn cho thêm đoạn gọi 1 Mtext được tạo sẵn trong support để:

- khi gõ lệnh => chọn đoạn thẳng => chọn điểm đầu và điểm cuối => hiện lên cái Mtext có sẵn đó song song với đoạn thẳng và lúc đó ta có thể sửa tên đường tùy ý được không các bác nhỉ?

(DEFUN C:TD5(/ cnt enam ent pnt s1 tot v1 val)(setvar "CMDECHO" 0.000)
(prompt "\nChon cac duong muon chuyen: ")
   (setq tl (getvar "textstyle"))
   (COMMAND "-LAYER" "m" "Tim duong" "color" 3 "" "")(PRINC)
   (SETQ A (SSGET))
   (COMMAND"CHPROP" A PAUSE "c" "3" "la" "Tim duong" "lt" "acad_iso10w100" "s" "0.15" "")(princ)
   (SETQ B (GETPOINT "CHON DIEM : diem dau  -  "))(PRINC)
   (SETQ C (GETPOINT "CHON DIEM : diem cuoi"))
   (command "-style" "TEXT" "Times New Roman" "1.1" "1" "0" "n" "n" )
   (command "-layer" "m" "Text""c" "White" "" "")
   (command "text" "j" "bl" B C (strcase(getstring T "NHAP TEN DUONG:   ")))
  (command "textstyle" tl)(princ))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo