Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ngocnam.cad

lỗi không nhìn thấy bản vẽ trong layout...help !

Các bài được khuyến nghị

các bác giúp em với. !

không hiểu sao ...mọi ngày em vẫn thường đưa bản vẽ sang không gian layout để in nhiều tỉ lệ. nhưng lần này có bản vẽ đưa lên thì không thấy gì trên layout hết ( em đã mv). đưa bản vẽ sang máy khác cũng không được. và thao tác với các bản vẽ khác thì vẫn bình thường .riêng bản vẽ đó thì lại thế. Mong các bác giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Do tỷ lệ bản vẽ bên model nhỏ quá nên khi chuyển qua layout bạn bấm MV nó nhỏ quá không xuất hiện được. Bạn bấm đúp vào khung MV rồi Zoom thế nào cũng được đấy. Mình cũng gặp trường hợp này rồi

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Thấy mới tin chứ bạn. Cad có rất nhiều dạng lỗi cho 1 vấn đề. 2 lúa mò cua bắt ốc còn dễ hơn vấn đề bạn nói nữa đó. :D

VD1: bạn vẽ 1 cái biệt thự 16x16m xong rồi bạn vẽ thêm 1 chấm (POINT) cách căn nhà đó 1km, lỗi sẽ y chang bạn mô tả. :D

VD2: bạn tắt hết new VP freeze và VP freeze đi, lỗi cũng y chang như bạn mô tả. :D

VD3:

VD4:

VD5:

2 lúa không có tham vọng liệt kê hết tất cả lỗi của cad ra đây được. :D (Vậy mới là 2 lúa chứ)

Mong bạn tìm cách nào khác diễn đạt để 2 lúa có thể hiểu được điều bạn nói thì may ra 2 lúa có cách giúp bạn.

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Người bị đuối nước thì cũng đã chết đuối từ năm 2011, giờ Bác Lúa vẫn đang than khóc àh ?! :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn xem lại các trường hợp sau thữ

- Kiểm tra Zoom của Viewport

- Chuột phải Display Objects của Viewport

- Kiểm tra Tỉ lệ của Viewport

- Nhấp đúp vào Viewport > Chuột phải All > Viewport > Thaw (giải băng tất cả Layer trong Viewport)

Thân.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chết rồi --> có nhịp tim đâu mà bắt mạch ! :D :D :D

Người bị đuối nước thì cũng đã chết đuối từ năm 2011, giờ Bác Lúa vẫn đang than khóc àh ?! :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước dây tôi bị trường hợp này vào mạng tìm kiếm mà không được, tôi đã mất công tìm ra lỗi này, tôi xin chia sẽ cho các bạn nếu ai gặp phải nh1.

Bước thứ nhất: Bên khung nhìn Model bạn gõ chữ LA rối ấn Enter, hộp thoại Leyer sẽ xuất hiện.

Bước thứ 2: Các bạn rê chuột tới mép bên phải hộp thoại Leyer, khi xuất hiện mũi tên nằm ngang chỉ về hai hướng trái và phải.

Bước thứ 3: Các bạn nhấp chuoy65 kéo khug Leyer sang phải tận cùng các bạn quan sát sẽ thấy mỗi leyer là một bóng đèn.

Bước thứ 3: Các bạn nhấp chuột vào bóng hình bông hoa, bóng đèn sẽ sáng lên, sau đó nhấp chuột vào dấu cộng góc trên bên trái của hộp thoại Leyer để thoát hộp thoại.

Bước thứ 4: Bạn nhấp chuột sang Leyuot bạn đã nhìn thấy tất cả các nét vẽ và nếu muốn bạn in ra thì cũng ổn rối nhé.

HINH SỐ 1.pdf

HÌNH ẢNH 1.pdf

HINH ANH 3.pdf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách mà mình hay làm:1-mở lên cửa sổ mới.

2-copy toàn bộ đối tượng trong model bên cửa sổ bản vẽ bị lỗi dán sang bên cửa sổ model vừa mở.

khi này bên cửa sổ mới sẽ có bản vẽ và trong các layout cũng sẽ có hiển thị bản vẽ nhé.()

các bác tham khảo)))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay