Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
redsea_tq

Hỏi về lỗi reference file dll!

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác trên diễn đàn, em đang gặp một lỗi như sau:

Dự án của em như sau: em dùng vb tạo file dll rồi dùng vba sử dụng các file dll đó vào dự án của mình. Ngày trước khi em build lại file dll thì dự án vẫn chạy bình thường, nhưng mấy hôm nay khi em build file dll rồi dùng vba làm việc với file dll đó vba thông báo lỗi không tìm thấy file dll, muốn sử dụng được thì phải reference lại file dll đó. không biết có bác nào mắc lỗi giống em không xin chỉ giúp em cách giải quyết với, em xin cám ơn(em đã khai báo file dll đó bằng hàm shell)!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bác trên diễn đàn, em đang gặp một lỗi như sau:

Dự án của em như sau: em dùng vb tạo file dll rồi dùng vba sử dụng các file dll đó vào dự án của mình. Ngày trước khi em build lại file dll thì dự án vẫn chạy bình thường, nhưng mấy hôm nay khi em build file dll rồi dùng vba làm việc với file dll đó vba thông báo lỗi không tìm thấy file dll, muốn sử dụng được thì phải reference lại file dll đó. không biết có bác nào mắc lỗi giống em không xin chỉ giúp em cách giải quyết với, em xin cám ơn(em đã khai báo file dll đó bằng hàm shell)!

Bạn dùng VB6 phải không? Nếu AutoCad yêu cầu reference file dll đó thì cứ thực hiện. Sau đó lưu lại và đóng vào. Rồi mở ra xem còn bị lỗi đó hay không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em chào bác Hướng!

em có thấy bác làm dll cho excel thì phải, dự án của em cũng tương tự như của bác nhưng em làm trên cad. file dll em làm bằng vb6, viết thêm một file exe bằng vb6 để khởi động cad+load file dvb(chạy macro)+khai báo file dll. tất nhiên là file dvb có ref đến file dll thì mới sử dụng được các thủ tục và hàm trong đó. ngày trước em dùng vb6 viết file exe thì không thấy có lỗi này nhưng hiện tại em viết lại file exe bằng vb.net(2008) thì lại có lỗi đó. sau khi ref thì sử dụng bt nhưng cứ build lại file dll thì lại phải ref lại, mặc dù mỗi lần ref xong đều ghi lại nhưng vẫn lỗi. em không hiểu tại sao nữa. mong các bác giúp em!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo