Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tranchan

Cách tạo file dll chứa các icon *.bmp

Các bài được khuyến nghị

Có lần tui tình cờ lướt web cad có nói về đề tài này. Mà vđ này cũng có cái thuận tiện là gom các icon vào một file., dễ dàng quản lí để làm các thanh toolbar .Vậy có bác nào có cao kiến xin chỉ giáo thêm. Cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Có lần tui tình cờ lướt web cad có nói về đề tài này. Mà vđ này cũng có cái thuận tiện là gom các icon vào một file., dễ dàng quản lí để làm các thanh toolbar .Vậy có bác nào có cao kiến xin chỉ giáo thêm. Cảm ơn nhiều

Có cách này hay hơn, bạn tìm trên web cái phần mềm có tên ImageDigger, lôi cái này về. Thấy soft (gồm *.EXE, *.OCX, *.DLL...) nào có Icon hay img hay thì chạy chương trình đó để bóc Icon ra==> tống vào thư viện của mình để dùng sau này...khà...hay phết....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File *.dll là các file Dynamic Link Libary được tạo bởi các ngôn ngữ lập trình của Microsft. Trong khi lập trình có cần dùng các file icon thì khi biên dịch các icon đó được tích hợp vào file dll luôn.

Nếu mà dùng với CAD thì các file dll chỉ tương thích với VBA hoặc ObjectARX thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo