Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
lequanghuy291983

Tạo linetype giống như LINETYPE GAS LINE

Các bài được khuyến nghị

Làm theo cái này muốn tạo cái shape hình tròn thì đã khùng rồi nói chi các cái phức tạp hơn.

Dùng MKLTYPE và MKSHAPE đơn giản như thế sao lại không dùng. Tiếng anh mình rất tệ nhưng vẩn làm được mà, chỉ cần gỏ lệnh và làm theo yêu cầu thôi mà.

Nói cách tạo line có text trước nhé:

Vẽ 1 đoạn thẳng độ dài theo ý thích, gỏ 1 text bằng lệnh dt độ lớn theo ý thích, nội dung theo yêu cầu.

để cái text bên cạnh cái line theo khoảng cách tùy ý. Chú ý thường line nằm giữa chiều cao text

Command: mkltype

Initializing... nó xuất hiện hộp thoịa biểu bạn chọn file để lưu bạn chọn file acad.lin có sẳn bấm save nó hỏi bãn có ghi đè lên file này hông bạn nói có

Enter linetype name: (cái này là gỏ tên đường line muốn tạo gì củng được, đặt để mà nhớ)

Enter linetype description: (cái này gỏ dòng mô tả ình dáng line ví dụ ---duy---duy----)

Specify starting point for line definition: (chọn điểm đầu đoạn muốn tạo trước line)Specify ending point for line definition: (chọn điểm sau muốn tạo , sau text)

Select objects: (chọn cả text và line)

Dậy là xong rồi

cho e hoi sao e dùng cả 2 lênh đó mà ko dc , máy báo nhấn F1 , có phải máy e bị sao ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các anh cho em hỏi cách loại bỏ  nét thừa 2 đầu hình vẽ như thế nào ạ.

Em muốn bắt đầu và kết thúc là ô vuông ạ.

Chân thành cảm ơn các anh :)

-------------------------------------------------------------------------------------------152790_cad.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh cho em hỏi cách loại bỏ  nét thừa 2 đầu hình vẽ như thế nào ạ.

Em muốn bắt đầu và kết thúc là ô vuông ạ.

Chân thành cảm ơn các anh :)

-------------------------------------------------------------------------------------------152790_cad.jpg

cái này mình nghĩ là khó rồi

cái line type ấy nó có các đoạn giống nhau như tập hợp nhiều block vậy

muốn cả đầu và cuối đều là ô vuông thì chiều dài nó phải bằng n x block + ô vuông

mình trước hay dùng theo cách kéo dài hoặc rút ngắn 1 tý để 2 đầu như nhau

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bạn, mình có vấn đề này muốn hỏi, mình đã tạo linetype (uPVC315) màu trắng và có hướng nước chảy theo chiều mũi tên, khi vẽ như hình bên phải thì bình thường, nhưng khi vẽ

như hình bên trái thì hướng chảy không được như ý, text không xoay theo hướng nước chảy như đường màu xanh (đường màu xanh mình coppy của người ta ^^), mình đã bắt điểm gốc và vẽ đi theo hướng nhưng không được.

Các bạn có từng gặp qua có thể chỉ giúp mình với!

File linetype D315 đã tạo:

*D315,d315
A,10.445062,-.163753,[">>uPVC315>>",vn_vni,y=-.806112,s=2,u=0],-23.054744

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo