Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
pfievxd

Điều khiển Userform trong VBA cho Cad như thế nào?

Các bài được khuyến nghị

Chào mọi người, VBA có một lợi thế đáng nể là tạo userform rất trực quan và dễ dàng, mình mới có 1 quyển về lập trình VBA cho Cad nhưng ko thấy có nói gì đến userform nên giờ tạo ra xong loay hoay ko biết điều khiển nó như thế nào cả, bác nào có thể cho mình 1 ví dụ đơn giản về vấn đề này được ko, kiểu như : tạo một userform lấy dữ liệu sau đó thông báo dữ liệu vừa nhập vào chẳng hạn ? Thanks cả nhà :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Huhu, ko được roài, VBA thì có vẻ dễ học nhưng mà thời gian gấp gáp quá

đọc ko đúng trọng tâm thì khó mà làm được đúng ý bác ah

;---------------------------------------------------------------------------------

Bác cho 1 cái ví dụ đơn giản cho e dễ hình dung đi, chỉ thế này thôi, trên userform có 1 nút ok, nhấn nút ok thì thoát khỏi userform, Có phải thêm mã điều khiển cho nút ok ko hay cứ tạo form là đã được rồi ah

hXXXXXX

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

;---------------------------------------------------------------------------------

Bác cho 1 cái ví dụ đơn giản cho e dễ hình dung đi, chỉ thế này thôi, trên userform có 1 nút ok, nhấn nút ok thì thoát khỏi userform, Có phải thêm mã điều khiển cho nút ok ko hay cứ tạo form là đã được rồi ah

hXXXXXX

thì trên form bạn tạo môt button sau đó click đúp vào button đó để viết code cho thao thao tác click vao nut đó

gõ vào dòng Unload Me thế là xong

ví dụ

Private Sub Command1_Click()
Unload Me
End Sub

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hXXXXXX

Bạn có thể tham khảo file sau. Mã nguồn dạng .dvb bạn tải vào rồi thử ứng dụng xem có đúng ý không? Cách tải: ấn lệnh AP, chọn file vidu.dvb => Tải xong ấn Alt+F8. để chạy hoặc Alt+F11 ra cửa sổ VBA.Từ đơn giản đến phức tạp, chúc bạn thành công !

Vi du.dvb

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo