Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
790312

Khóa chức năng Ctrl-shift-C

Các bài được khuyến nghị

Trong bản vẽ khi dùng Ctrl-shift-C để copy sang bản vẽ khác nó báo :copy to clipboard failed.Vậy làm cách nào để bỏ chức năng khoá này?Chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình nghĩ vấn đề không phải do ai khóa cả.Bạn thử copy 1 đường Line thôi xem có được không? Tạm thời mình chỉ nghĩ phần bạn copy quá khổ của Memory thơi, chưa nghĩ ra tại sao ^^

Cho mình hỏi thêm là vấn đề này chỉ xảy ra với 1 bản vẽ đó hay tất cả? bạn test kỹ càng chưa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình nghĩ vấn đề không phải do ai khóa cả.Bạn thử copy 1 đường Line thôi xem có được không? Tạm thời mình chỉ nghĩ phần bạn copy quá khổ của Memory thơi, chưa nghĩ ra tại sao ^^

Cho mình hỏi thêm là vấn đề này chỉ xảy ra với 1 bản vẽ đó hay tất cả? bạn test kỹ càng chưa?

Nó chỉ xảy ra với bản vẽ đó thôi.mình đã thử với 1 đường line độc lập cũng báo lỗi như vậy.Mình gửi file đính kèm nhờ bạn xem hộ.Thanks.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/111.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nó chỉ xảy ra với bản vẽ đó thôi.mình đã thử với 1 đường line độc lập cũng báo lỗi như vậy.Mình gửi file đính kèm nhờ bạn xem hộ.Thanks.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/111.dwg

Sau khi xóa Layout1, sẽ dùng Ctrl-shift-C để copy đuợc.

Nguyên nhân : unKnown !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn có thể làm theo các cách sau, các nào sửa được mà tiện thì bạn dùng cách đó :

1.Bác gia_bach đã nói

2.Purge All, Audit (trường hợp này 2 thao tác này chỉ mang tính sạch sẽ bản vẽ và có thể sửa các lỗi liên quan thôi), sau đó lưu file lại, rồi đóng CAD.Dùng bản backup của file này (chứ k dùng nó nữa)

3.Bạn insert toàn bộ file chứa nội dung cần copy như 1 block vào file đích, rồi explode ra

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo