Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nhan_truong

không in được khi dung Autocad 2010 trên Win7 32bit

Các bài được khuyến nghị

mấy anh em nào gặp phải lỗi này thì chỉ giúp thằng em :

- Máy em dùng win 7 home 32bit bản quyên , dung cad 2010 rack , khi in thì bị lỗi này ( hiện tượng em chụp lại đẽ anh em nhìn cho rõ ) Hic in máy A4 Canon thi ok con máy HP A3 thi pó tay . CHỉ trên Autocad thôi mấy phần mềm khác thì OK . em cài nhiều bản cad rồi , huhu vẫn không duoc , cầu cứu mấy bác cao thủ , hic

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mấy anh em nào gặp phải lỗi này thì chỉ giúp thằng em :

- Máy em dùng win 7 home 32bit bản quyên , dung cad 2010 rack , khi in thì bị lỗi này ( hiện tượng em chụp lại đẽ anh em nhìn cho rõ ) Hic in máy A4 Canon thi ok con máy HP A3 thi pó tay . CHỉ trên Autocad thôi mấy phần mềm khác thì OK . em cài nhiều bản cad rồi , huhu vẫn không duoc , cầu cứu mấy bác cao thủ , hic

Có thể do tên file cad bạn đặt quá dài hoặc đường dẫn file cad cũng dài nên bị hiện tượng trên. Bạn thử rename file cad lại xem sao

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có thể do tên file cad bạn đặt quá dài hoặc đường dẫn file cad cũng dài nên bị hiện tượng trên. Bạn thử rename file cad lại xem sao

file nào cung vậy bạn ơi , chuyen sang Xp in phà phà , ko sao hết , chuyển qua máy khác cung in được luôn , không biết sao nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
file nào cung vậy bạn ơi , chuyen sang Xp in phà phà , ko sao hết , chuyển qua máy khác cung in được luôn , không biết sao nữa

mấy pác cao thủ giúp em với em po tay rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TGTQ đã từng hỏi cả đại diện hãng HP ở Hà Nội, họ hướng dẫn cài bản update của máy in đang dùng ở cơ quan (HP LaserJet 1563dnf MFP, vì chỉ khi in qua máy đó mới bị thoát chương trình) mà cũng không giải quyết được. Rồi tôi cũng tìm ra 1 điều: nếu chọn cỡ giấy là Letter thì in được, còn nếu để cỡ A4 thì không được. Không rõ việc cài đăt cỡ giấy đó phải làm trong CAD hay trong property của máy in, các bạn thử lại xem sao. Ngoài ra còn điều này nữa. Nếu dùng cad 2008 (có kèm theo CAD mechanical 2008) thì in cả letter và A4 đều đươc, nhưng khi dùng mechanical 2008 và cad2012 đều bi như vây, các ban thử xem sao. Mang máy đến chỗ HP (521 Kim Mã) họ nói  CAD bi lỗi phải cài lại. 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có ah em nào  khắc phục được lỗi đó không mình đang dùng Autocad 2014 nhưng in không được may in hp 5200 . Mong ah em giúp đỡ giùm !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay