Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vodanhnxc

cách nhìn đường nét bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

các pác cho em hỏi tý,sau khi em vẽ xong ban cad rồi bgiờ em muốn nhìn lại toàn bộ bản vẽ xem các đường nét đã chuẩn chưa( độ dày nét) thì làm thế nào,em vào layout thì thấy nét nào cũng giống nét nào(dày cũng như nét mảnh).ah,cho em hỏi thêm là,bgiờ em vẽ 1 dt có độ dày 0.5mm va 1 dt 0.1mm thì khi dùng lệnh "ma" cho 2 dt thì 2 dt sau đó có cùng độ dày ko?,em mới học cad nên ko bít các pac thông cảm giúp em nhá,thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
các pác cho em hỏi tý,sau khi em vẽ xong ban cad rồi bgiờ em muốn nhìn lại toàn bộ bản vẽ xem các đường nét đã chuẩn chưa( độ dày nét) thì làm thế nào,em vào layout thì thấy nét nào cũng giống nét nào(dày cũng như nét mảnh).ah,cho em hỏi thêm là,bgiờ em vẽ 1 dt có độ dày 0.5mm va 1 dt 0.1mm thì khi dùng lệnh "ma" cho 2 dt thì 2 dt sau đó có cùng độ dày ko?,em mới học cad nên ko bít các pac thông cảm giúp em nhá,thanks

---------------------------------------------------------------------

Bạn xem ở thanh trạng thái bên dưới, nhấp chuột vào nút có chữ LWT. thì thấy được độ dày của nét vẽ trên máy tính. Nếu để bản in thể hiện đúng độ dày đã thiết lập thì bạn phải tham khảo thiết lập in. Đó là in theo kiểu in theo nét và kiểu in theo màu...

Có 1 cách khác là chuyển bản vẽ sang file dạng PDF rồi in cho đỡ phải thiết lập. Bạn nên xem mục in ấn trong AutoCAD có trên 4rum này nhé. Chúc thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Crtl + p -> nếu đã đặt nét trong layer thi chọn window -> plot in background -> preview..

Crtl + p -> nếu chưa đặt nét trong layer thi đặt nét rùi preview..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1.lệnh MA là lệnh gán thuộc tình của đối tượng này cho đối tượng khác.khi bạn dùng MA cho 2 đường thì tất nhiên chúng sẽ có dộ dày như nhau.

2. muốn xem độ dày nét như bạn muốn thì bạn click đúp vào LWT ở thanh công cụ phía dưới(gần dòng Commamd ấy)

tất nhiên muốn xem đuợc thì bạn phải chọn độ dày nét trước trong mục layer lineWeight

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay