Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Updatelisp

Can dua lisp va menu tu tao vao support

Các bài được khuyến nghị

Ở đây mình có file lisp Uct.lsp và menu tự tạo LISP.mnu . Mình muốn đưa vào support để khi cad khởi động lên sẽ tự load nhưng không phải cách đơn giản là copy bỏ vào đâu.Mình sẽ viết một chương trình tự chạy(dùng trong Winrar) để khi click thì tự động chép 2 file ở trên vào support.Nhưng vấn đề khó khăn là ta phải chép vào support trong C:\Documents and Settings\User(Sử dụng của mỗi máy)\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2004\R16.0\enu\Supportv thì cad mới load được.Mà User mỗi máy mỗi khác nên không chép 2 file đó vào support được.Vậy mình hỏi anh em có cách nào hay chỉ bảo?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ở đây mình có file lisp Uct.lsp và menu tự tạo LISP.mnu . Mình muốn đưa vào support để khi cad khởi động lên sẽ tự load nhưng không phải cách đơn giản là copy bỏ vào đâu.Mình sẽ viết một chương trình tự chạy(dùng trong Winrar) để khi click thì tự động chép 2 file ở trên vào support.Nhưng vấn đề khó khăn là ta phải chép vào support trong C:\Documents and Settings\User(Sử dụng của mỗi máy)\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2004\R16.0\enu\Supportv thì cad mới load được.Mà User mỗi máy mỗi khác nên không chép 2 file đó vào support được.Vậy mình hỏi anh em có cách nào hay chỉ bảo?

Rắc rối quá, mình không hiểu ý của bạn copy vào cái thư mục dài loằng ngoằng ấy làm gì.

Bạn đã thử tạo ra một folder cho riêng bạn, viết đường link trong file lisp đến folder ấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ko cần thiết phải cho vào support của use đâu bạn ah. chỉ cần đưa vào support của program là đc ! Trên diễn đàn có bày cho cách đấy !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo