Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
the_sun_1_6

[ Xin tư vấn ] Em muốn học autoCAD

Các bài được khuyến nghị

Em là SV Điện tử viễn thông. Ngành học của em hiện tại thì chưa có gì cần CAD. Nhưng em nghĩ tương lai thế nào cũng cần nên em muốn học autoCAD.

Nhưng hiện tại em vẫn chưa có khái niệm nào về môn này cả. Xin các anh chị tư vấn cho em :

- Em nên sử dụng autoCAD phiên bản nào thì thích hợp ?. Em đang dùng win XP cấu hình máy trung bình

- Em mới bắt đầu nên bắt đầu từ đâu và những khái niệm nào cần nắm ?. Em muốn có căn bản vững vàng.

Rất mong nhận được chỉ dẫn của các anh chị. Em cảm ơn mọi người nhiều :iluvyousmiley:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em là SV Điện tử viễn thông. Ngành học của em hiện tại thì chưa có gì cần CAD. Nhưng em nghĩ tương lai thế nào cũng cần nên em muốn học autoCAD.

Nhưng hiện tại em vẫn chưa có khái niệm nào về môn này cả. Xin các anh chị tư vấn cho em :

- Em nên sử dụng autoCAD phiên bản nào thì thích hợp ?. Em đang dùng win XP cấu hình máy trung bình

- Em mới bắt đầu nên bắt đầu từ đâu và những khái niệm nào cần nắm ?. Em muốn có căn bản vững vàng.

Rất mong nhận được chỉ dẫn của các anh chị. Em cảm ơn mọi người nhiều :iluvyousmiley:

chào bạn the_sun_1_6 mình cũng như bạn,là dân kỹ thuật mới học cad chưa lâu.nhưng đến nay mình cũng dùng wa nhiều phiên bản,theo mình nếu mới bắt đầu thì bạn nên chọn cad 2004 là làm wen và học cơ bản nhất,và cũng tương đối đầy đủ!

Chúc bạn thành công! :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với cấu hình máy trung bình thì nên bắt đầu từ cad 2006 bởi vì cad 2004 đã thuộc dòng đồ cổ rồi, nó khác quá nhiều so với các fiên bản cad mới hiện giờ.

Điều quan trọng nhất với người mới học là đừng để fần mềm nó làm mình sợ. Bạn cứ nắm vững các lệnh để dựng hình, sau đó học tới dim, block, layout.... cuối cùng là cách trình bày bản vẽ. Điều quan trọng nhất là nắm được tư duy cách vẽ.

Chúc bạn thành công :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn mọi người. Về phần mềm em cũng có tìm hiểu qua. Có lẽ em sẽ dùng 2006 hoặc 2007

Tạm thời em chỉ có nhu cầu học căn bản nên có lẽ dùng 2 bản này máy em vẫn theo kịp :iluvyousmiley:

Em cũng hi vọng sẽ sớm sử dụng thành thạo PM này :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay