Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thaiha175

Điu ke qua sông

Các bài được khuyến nghị

bác nào có cái chi tiết hay tài liệu gì về điu ke không cho em xin phát ,em đang làm bài bí quá ! hoặc giờ có đường ống qua sông rộng khoảng 15 -40 m các bác có giải pháp nào hay hay mách em phát .thank các bác trước nha !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
bác nào có cái chi tiết hay tài liệu gì về điu ke không cho em xin phát ,em đang làm bài bí quá ! hoặc giờ có đường ống qua sông rộng khoảng 15 -40 m các bác có giải pháp nào hay hay mách em phát .thank các bác trước nha !

Tốt nhất thì làm quả 2 đến 3 mố cầu rồi dùng ống thép hàn bắc nó qua sông bằng mấy cái mố đấy là ngon nhất, vừa dễ thiết kế, vừa dễ thi công và giám sát chất lượng cũng như có sửa chữa sau này. (Chỉ có điều mấy tay thiết kế và tính toán kết cấu sẽ vất hơn vì phải thiết kế mố cầu).

Còn nếu bắt buộc phải dùng điu ke thì mới nên dùng điu ke qua sông. Thì bạn thiết kế 2 ống HDPE qua sông, thiết kế thì cũng không phức tạp lắm chỉ có điều sẽ khó thi công và giám sát chất lượng công trình cũng như việc sửa chữa sau này.

Nếu muốn có file CAD tham khảo thì nhắn cho tôi địa chỉ mail, tôi gửi cho.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dạ cảm ơn em có rồi ,mà của em cũng không ấn vào mấu cầu gì cả làm cái trạm cho ống ngầm dưới lòng sông đổ bê tông thế là ok ,sao bác không up luôn lên đi gửi mail làm gì cho bất tiện ,cho mọi người cùng xem mà

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 18/4/2008 tại 08:50, yamoto đã nói:

Tốt nhất thì làm quả 2 đến 3 mố cầu rồi dùng ống thép hàn bắc nó qua sông bằng mấy cái mố đấy là ngon nhất, vừa dễ thiết kế, vừa dễ thi công và giám sát chất lượng cũng như có sửa chữa sau này. (Chỉ có điều mấy tay thiết kế và tính toán kết cấu sẽ vất hơn vì phải thiết kế mố cầu).

Còn nếu bắt buộc phải dùng điu ke thì mới nên dùng điu ke qua sông. Thì bạn thiết kế 2 ống HDPE qua sông, thiết kế thì cũng không phức tạp lắm chỉ có điều sẽ khó thi công và giám sát chất lượng công trình cũng như việc sửa chữa sau này.

Nếu muốn có file CAD tham khảo thì nhắn cho tôi địa chỉ mail, tôi gửi cho.

bác có còn bản vẽ chi tiết điu ke không, cho em xin với ạ, mail em là : leevan197@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo