Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
dungbt123

em là mem mới nhờ các anh chị giúp ạ !

Các bài được khuyến nghị

Em vua moi ra truong va di lam hum qua em dc giao viec cho

La nhap trac doc va tn cho 1 doan duong la 7km

Tai lieu cua em khong co file so ma chi la 1 quyen THIET KE KY THUAT thui a

Bay gio em muon nho cac anh chi chi giup em cach nhap so lieu ra file .ntd voi

Em xin loi vi viet tieng viet k dau

ng?i xu?t t? t?i d?n gi? tìm mãi tài li?u v? nh?p s? li?u TDN mà không th?y thông

tr? là mình làm d?a chính hôm nay v?a nh?n du?c công trình nh? là gi?i phóng m?t b?ng 7km

mình nh?n h? so thi?t k? k? thu?t r?i g?m tr?c d?c tr?c ngang.. nhung kh? là ko có file s? =((

nên mình mu?n nh?p th? công = nova nhung l?i bi?t ít quá v?y anh em nào dành v? món này vào ch? giáo giùm :)

p/s: thân !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bây giờ bên mình không dùng NOVA R14 nữa, nhưng cách nhập và nguyên tắc giống nhau thui.

Câu hỏi của bạn chung chung quá. Mình không biết bạn đã nắm được kiến thức gì về NOVA và file ntd nên không thể trả lời cụ thể được. Có gì bạn liên lạc với mình theo sđt ở dưới nha.

Nói đến Nova em hỏi pac hùng cái này:

khi mình đo một tuyến đường vd: 2km chẳng hạn mình đo về từ số liệu thô mình xử lý rùi đưa lên cad để vẽ bình đồ. khi hoàn thiện xong bình thì chạy tim tuyến. như bên em thì làm thủ công lắm : tạo một block sau đó đưa vào các cọc chi tiết, rồi tự mình nhìn cao độ mình đo để nội suy. như vậy em thấy cũng rất lâu. em cũng chạy được trên nova 5. trên nền cad 2004. nhưng thấy nó không được đều cao độ đo dày thì chạy dày còn thưa thì chạy thưa nên cũng không ổn cho lắm. em gửi file lên pac Hùng coi xem cách của pác làm có nhanh hơn không nhé:

File ne pac

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo