Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dungpa

làm thế nào để xoá nhiều đối tượng giống nhau trong 1 bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Xin chào tất cả các bạn!!! Mình là thành viên mới rất mong được sự giúo đỡ của những người đi trước.

Mình có 1 vẫn đề đó là: Trong bản vẽ của mình có 1 đối tượng (đã block), đối tượng này được sử dụng rất nhiều lần, nhưng sau đó mình muốn xoá bớt đi thì làm sao để xoá nhanh được. Trước đây khi sử dụng cad 2004 mình sử dụng lệnh LAYISO để cho ẩn những đối tượng khác sau đó chọn và xoá. Nhưng do phải chuyển sang cad2008 mình ko thể sử dụng lệnh này được, mối khi sử dụng thì thấy màn mình cad mờ đi thôi. Rất mong các bạn giúp đỡ. Thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Xin chào tất cả các bạn!!! Mình là thành viên mới rất mong được sự giúo đỡ của những người đi trước.

Mình có 1 vẫn đề đó là: Trong bản vẽ của mình có 1 đối tượng (đã block), đối tượng này được sử dụng rất nhiều lần, nhưng sau đó mình muốn xoá bớt đi thì làm sao để xoá nhanh được. Trước đây khi sử dụng cad 2004 mình sử dụng lệnh LAYISO để cho ẩn những đối tượng khác sau đó chọn và xoá. Nhưng do phải chuyển sang cad2008 mình ko thể sử dụng lệnh này được, mối khi sử dụng thì thấy màn mình cad mờ đi thôi. Rất mong các bạn giúp đỡ. Thank

theo mình thì bạn chỉ việc click đúp vô block đó rồi delete là xong thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn giống với cad2004 bạn dùng lệnh layiso -> gõ S (Settings) -> gõ Off

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay