Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hoai46ctt

Kiếp trước của bạn là gì?

Các bài được khuyến nghị

* Số cuối cùng trong năm sinh của bạn sẽ cho bạn bít bạn ở triều đại nào.(VD:bạn sanh năm 92 là số 2).

0.Đường

1.Thanh

2.Hạ

3.Chu

4.Hán

5.Tần

6.Minh

7.Tuỳ

8.Nguyên

9.Tống

*Tổng số ngày sanh của bạn sẽ cho bạn bít bạn làm gì vào thời đó

(VD: bạn sanh ngày 29= 2+9= 11 ....có xui trúng giới tính khác cũng đừng buồn, kiếp trước mà).

1.Nhà sư

2.Nông dân

3.Thái giám(nghề này nguy hiểm à nha..........)

4.Nô tì

5.Hoàng hậu

6.Tri phủ

7.Đại phu

8.Lính

9.Vua (ai hên thì trúng>,<)

10.Hiệp khách

11.Kĩ nữ

* Tháng sanh sẽ cho bạn bít vì sao bạn die.

1.Chém đầu

2.Té

3.Treo cổ

4.Bị giặc giết

5.Uống thuốc độc

6.Chết đuối

7.Cắt gân tay

8.Chết già

9.Bị bệnh nặng

10.Rắn cắn

11.Tự sát

12.Sét đánh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình mở hàng nha:

Kiếp trước mình sống thời nhà Đường, làm Đại phu và chết đuối.

Tại sao lại chết đuối nhỉ? Chắc là kiếp trước mình không biết bơi :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề

Bác Bình nhầm zoài. Em là Đại phu đời Đường, không chết vì uống thuốc độc mà chết đuối. Đại phu mải làm ăn quá nên không có thời gian học bơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ô Tớ là Tri Phủ... đại nhân B) vào thời Tần... Thủy Hoàng à, giàu quá, sướng quá, chắc có nhiều thê thiếp lắm -_- (hóa ra kiếp trước tớ là người Trung Quốc). Lý do "hy sinh" là bị... té :ph34r: lý do nài quá là hợp lý -_- , chắc do tớ quá "tốt" nên bị người đời "ganh tỵ" mà "ám sát" tớ bằng cách... ăn chuối xong quăng vỏ ra đường để tớ sơ ý mà... chụp ếch mà đai đây mà... haizz <_< . Nhưng túm lại thì khiếp trước vẫn sướng hehe B)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề

Bác Bình nhầm zoài. Em là Đại phu đời Đường, không chết vì uống thuốc độc mà chết đuối. Đại phu mải làm ăn quá nên không có thời gian học bơi.

Hề hề hề,

Nhầm đâu mà nhầm. Đã bảo là chỉ tính trong làng cadvie6t thôi mừ. Ngày 7/5/07 bác mới ra nhập Cadviet, thì ngày đó làng mới làm khai sinh cho bác chớ. Vậy thì cứ theo sổ Nam tào mà tra thì bác là Đại phu, nhưng lại chết vì uống thuốc độc thì đúng là Dại phu rồi, còn chối cãi chi nữa.

Kiếp trước có nhẽ bác này cũng đã từng tham gia một cái diễn đàn chi chi đó nên mới trở thành Dại phu như vầy. Hề hề hề.....

Cứ theo cái sổ Nam Tào này thì trong làng Cadviet, mình là Tri phủ Giao Châu đời nhà Tùy, chắc tại vì là quan tham nên bị nhà vua truy nã tới mức sợ quá tự tử để thăng ......

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình sinh sống vào thời nhà Hạ, hành nghề thái giám (bó chiếu, tự nhiên bị cắt mất cái ấy), không hiểu là còn gì tồi tệ hơn là bị ép uống thuốc độc tự vẫn, chắc là do can gián vua việc gì khiến Ngài nổi giận nên ban chết đây. Thôi thì tôi trung cũng có tiếng.....

Hic Hic Hic..... :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

* Số cuối cùng trong năm sinh của bạn sẽ cho bạn bít bạn ở triều đại nào.(VD:bạn sanh năm 92 là số 2).

0.Đường

1.Thanh

2.Hạ

3.Chu

4.Hán

5.Tần

6.Minh

7.Tuỳ

8.Nguyên

9.Tống

*Tổng số ngày sanh của bạn sẽ cho bạn bít bạn làm gì vào thời đó

(VD: bạn sanh ngày 29= 2+9= 11 ....có xui trúng giới tính khác cũng đừng buồn, kiếp trước mà).

1.Nhà sư

2.Nông dân

3.Thái giám(nghề này nguy hiểm à nha..........)

4.Nô tì

5.Hoàng hậu

6.Tri phủ

7.Đại phu

8.Lính

9.Vua (ai hên thì trúng>,<)

10.Hiệp khách

11.Kĩ nữ

* Tháng sanh sẽ cho bạn bít vì sao bạn die.

1.Chém đầu

2.Té

3.Treo cổ

4.Bị giặc giết

5.Uống thuốc độc

6.Chết đuối

7.Cắt gân tay

8.Chết già

9.Bị bệnh nặng

10.Rắn cắn

11.Tự sát

12.Sét đánh

mình tự hỏi tại sao kiếp trước cứ phải là người trung quốc mà ko phải người việt nam nhỉ

vớ vẩn quá.

không thích làm bọn trung quốc thâm nho nhọ "ấy" đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em sống thời Minh là vua đấy nhưng lại chết vì chém đầu (sao lạ nhỉ vua lại bị chém đầu) em tưởng chỉ có ban thuốc độc chứ sao lại bị chém đầu nhỉ.

Có bác nào biết ko chỉ em với. ;)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ui đâng sướng về 2 cái đầu cái cuối cùng làm mình tụt hết hứng!

OHmaicon!

1. Mình thuộc thời đại NHÀ THANH..............cũng hay đánh nhau!.............hiho!

2.Kiếp trước mình làm VUA....hiiiiiiiiiiiiiiiiiii.......!

3. Tui chết do bị chém đầu!

HIHO, mẹ ôi đầu của mình năm xưa đâu rùi!

Mà sao lại bị chém đầu nhỉ? do tham ô hối lộ ah? hay là mê gái!

Mình thích cái mê gái hơn hiho!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

HIx tui sinh vào thời nhà minh. Chết bị chém đầu. nhưng tui là con trai mà sao lại làm nghề Hoàng Hậu được nhỉ. Mà HH chết thì làm sao mà chém đầu được chỉ uống thuốc độc thui chứ..hi :blush:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề , em cũng làm phát.Kiếp trước em Hiệp khách ở đời Tần, chết già ( chắc công phu cao) :ph34r: :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
* Số cuối cùng trong năm sinh của bạn sẽ cho bạn bít bạn ở triều đại nào.(VD:bạn sanh năm 92 là số 2). 0.Đường 1.Thanh 2.Hạ 3.Chu 4.Hán 5.Tần 6.Minh 7.Tuỳ 8.Nguyên 9.Tống *Tổng số ngày sanh của bạn sẽ cho bạn bít bạn làm gì vào thời đó (VD: bạn sanh ngày 29= 2+9= 11 ....có xui trúng giới tính khác cũng đừng buồn, kiếp trước mà). 1.Nhà sư 2.Nông dân 3.Thái giám(nghề này nguy hiểm à nha..........) 4.Nô tì 5.Hoàng hậu 6.Tri phủ 7.Đại phu 8.Lính 9.Vua (ai hên thì trúng>,<) 10.Hiệp khách 11.Kĩ nữ * Tháng sanh sẽ cho bạn bít vì sao bạn die. 1.Chém đầu 2.Té 3.Treo cổ 4.Bị giặc giết 5.Uống thuốc độc 6.Chết đuối 7.Cắt gân tay 8.Chết già 9.Bị bệnh nặng 10.Rắn cắn 11.Tự sát 12.Sét đánh

Note:

Nên sửa lại các đời nhà của Trung Quốc ----> Việt Nam.

Như thế hay hơn!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kiếp trước em từng yêu một người nhưng vì chiến tranh loạn lạc ly tán nên chúng em đã hẹn nhau rằng kiếp sau sẽ được nên vợ thành chồng. Kiếp này em chờ mãi chờ mãi không thấy đành phải nhận lời yêu người khác. Em cứ lo lo nhỡ bây giờ gặp lại người tiền duyên kiếp trước không biết ăn nói với nhau dư lào??? (Người yêu em có nét hao hao giống anh Anhvanyeuem)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kiếp trước mình được làm vua. chẳng hiểu cha con thằng nào giám hạ độc mình. đau thật

Kiếp trước anh đã được làm vua??? Trời ơi! Thế mà em lại cứ ngỡ tưởng là anh đã bị chết là do ăn cam quá hạn, thương anh quá cơ!

"Anh nhớ ko? anh thật đáng ghét

Em đã nói rồi mà vẫn ăn tham

Tiếc jì đâu, có mấy quả cam

Đã quá hạn mà cố ăn bằng được..." :mellow: :mellow: :mellow:

.............................................

Anh nhớ ko? anh thật đáng ghét

Đã quá hạn mà cố ăn bằng được

Để jờ đây còn mình em độc bước

Trên đường dài cùng jó táp mưa sa

Em muốn hét lên rằng :cái tổ sư cha

Thằng khốn nạn đã bán cam quá hạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kiếp trước anh đã được làm vua??? Trời ơi! Thế mà em lại cứ ngỡ tưởng là anh đã bị chết là do ăn cam quá hạn, thương anh quá cơ!

"Anh nhớ ko? anh thật đáng ghét

Đã quá hạn mà cố ăn bằng được..." mellow.pngmellow.pngmellow.png

chết thật không có lẽ kiếp trước mình là vua lấy mất người yêu bạn nên ban hạ độc mình bàng trái cam quá hạn à.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay