Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
maihanh191

một thắc mắc lạ

Các bài được khuyến nghị

em vẽ bản vẽ hồ sơ thi công. khi bản vẽ đã nặng nặng. vd xong được các mb chi tiết rồi. em chọn tất cả các mb nay copy ra 1 bản nữa. thì chỉ cop dc 1 số đối tượng mặc dù đã quét chọn tất cả. thậm chí có trường hợp không cop được. thực ra là cop đc rồi nhưng chưa hiện lên. em phải cop lại. nhưng 1 thời gian sau các đối tượng này hiện lên và chồng vào nhau. làm nát bản vẽ. em không biết tại sao mong các anh giải thích và có cách khắc phục với ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình nghí bản vẽ của bạn năng thật rồi máy ko sử lý kịp đó thôi.1/Tách ra nhiều bản vẽ riêng biệt.2/Nâng cấp máy.Bạn thử đưa sang máy nào mạnh hơn kiểm tra phải ko nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em nghĩ không hẳn vì máy cũng được. vẽ cad thì ko yêu cầu cao mà. máy em cotudo chú bô. bản vẽ cũng nhẹ chưa có gì đáng kể lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em nghĩ không hẳn vì máy cũng được. vẽ cad thì ko yêu cầu cao mà. máy em cotudo chú bô. bản vẽ cũng nhẹ chưa có gì đáng kể lắm

Mình cũng ko nhớ rõ lắm nữa.Cũng từng gặp rồi khi đó máy mình yếu lắm.Có thể là do cách copy của bạn.Khi dùng với lệnh Ctrl+C máy yếu thường thỉnh thoảng vẫn vậy.Bạn thử đổi sang bằng cách copy bằng lệnh CO và chọn bắt điểm thử xem nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

lúc trước mình copy từ bản vẽ này qua bản vẽ khác cũng bị như bạn(copy trong cùng một bản vẽ thì không sao).nhưng khi mình copy qua bản vẽ mới hoàn toàn thi không bị,cũng không biết tại sao.Sau này mình block bản vẽ lại rồi dùng Adcenter để Add bản vẽ sẽ nhanh và dễ dàng hơn đối với máy có cấu hình yếu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em vẽ bản vẽ hồ sơ thi công. khi bản vẽ đã nặng nặng. vd xong được các mb chi tiết rồi. em chọn tất cả các mb nay copy ra 1 bản nữa. thì chỉ cop dc 1 số đối tượng mặc dù đã quét chọn tất cả. thậm chí có trường hợp không cop được. thực ra là cop đc rồi nhưng chưa hiện lên. em phải cop lại. nhưng 1 thời gian sau các đối tượng này hiện lên và chồng vào nhau. làm nát bản vẽ. em không biết tại sao mong các anh giải thích và có cách khắc phục với ạ

Có thể các layer ở bản vẽ đích của bạn đang tắt. Bạn kiểm tra các layer xem đã on hết chưa. Nếu vẫn không phải thì bạp Up một phần nhỏ bản vẽ của bạn lên xem có gì đặc biệt không.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có thể các layer ở bản vẽ đích của bạn đang tắt. Bạn kiểm tra các layer xem đã on hết chưa. Nếu vẫn không phải thì bạp Up một phần nhỏ bản vẽ của bạn lên xem có gì đặc biệt không.

Lúc bị khóa lúc mở thì chính xác hơn( Khóa có biểu tượng cái khóa). Tắt có biểu tượng cái bóng đèn- bóng đêm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lúc bị khóa lúc mở thì chính xác hơn( Khóa có biểu tượng cái khóa). Tắt có biểu tượng cái bóng đèn- bóng đêm!

không anh ạ. mà là 1 lúc sau mới hiện lên. có khi là ngày ngày hôm sau. hihi. giờ em đề phòng rồi. hễ cop mà chỉ cop được 1 phần là mình xoá hết đi( thực ra chưa hết vì có nhiều phần chưa hiện lên) sau đó cop ra chỗ khác xa xa chỗ này để khi hiện lên thì mình xoá đi ko ảnh hưởng gì đến bản vẽ :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không anh ạ. mà là 1 lúc sau mới hiện lên. có khi là ngày ngày hôm sau. hihi. giờ em đề phòng rồi. hễ cop mà chỉ cop được 1 phần là mình xoá hết đi( thực ra chưa hết vì có nhiều phần chưa hiện lên) sau đó cop ra chỗ khác xa xa chỗ này để khi hiện lên thì mình xoá đi ko ảnh hưởng gì đến bản vẽ :lol:

Ăc. Làm gì có kiểu kì cục vậy. Bạn thử up bản vẽ đó lên xem.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ vì file xref chăng?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo em thì cùng một lúc bác copy nhiều wa thì máy nó xử lý không kịp thoy.bác thử chờ hồi xem sao! em cung hay bị nhưng không bít có giống bác không thui, nếu bị khoá layer thì chắc ko copy đc rùi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo