Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
redsea_tq

Hỏi về lệnh loft trong vba?

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác, em sử dụng cad 2008 và thấy lệnh loft rất hay, em muốn tạo một số đối tượng 3dsolid bằng vba và thấy lệnh này rất thích hợp, bác nào biết cánh sử dụng lệnh này trong vba thì giúp em với, kết quả là em muốn tạo một 3dsolid từ 2 mặt region. mong các bác chỉ giúp em xin chân thành cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Help của acad nói nhu dzậy:

You can use ActiveX to query and edit LoftedSurface entities in AutoCAD drawings. You cannot create a LoftedSurface object with ActiveX. A lofted surface is created in AutoCAD by drawing a solid or surface through a set of two or more cross-section curves. The cross sections define the profile (shape) of the resulting solid or surface. Cross sections (generally, curves or lines) can be open (for example, an arc) or closed (for example, a circle).

Vì không tạo được từ bên ngoài, nên bạn thử dùng SendCommand xem có được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Help của acad nói nhu dzậy:

You can use ActiveX to query and edit LoftedSurface entities in AutoCAD drawings. You cannot create a LoftedSurface object with ActiveX. A lofted surface is created in AutoCAD by drawing a solid or surface through a set of two or more cross-section curves. The cross sections define the profile (shape) of the resulting solid or surface. Cross sections (generally, curves or lines) can be open (for example, an arc) or closed (for example, a circle).

Vì không tạo được từ bên ngoài, nên bạn thử dùng SendCommand xem có được không?

Cám ơn bạn AnhCos nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo