Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
790312

Lỗi nhảy dim

Các bài được khuyến nghị

Có bác nào biết làm cách nào khi mở bản vẽ cad mới lên thì mặc định sẽ bỏ chọn Make new dimensions asociative trong mục options/User Preferences.Chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bạn dùng CAD bao nhiêu? mình dùng CAD 2008,chỉ cần click bỏ mục Make new dimensions asociative 1 lần thì lần sau CAD sẽ nhớ mà,ko cần làm lại thao tác đó nữa.Để chống nhảy DIM,bạn click bỏ mục Make new dimensions asociative và dùng thêm lệnh DDA nữa là ok rùi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không được đâu bạn ah,khi mở bản vẽ mới lên thì vào bỏ chọn đi,nhưng khi mở bản vẽ mới khác để vẽ thì mục này vẫn còn,không biết bác nào biết biến hệ thống nào để chỉnh làm cho mặc định mở lên không có chọn mục này.Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là được nhưng khi sử dụng giống như bạn nói thì khi dim những đường dim sẽ bị phá vỡ ra từng đối tượng.Không biết còn cách nào nữa không?Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng là được nhưng khi sử dụng giống như bạn nói thì khi dim những đường dim sẽ bị phá vỡ ra từng đối tượng.Không biết còn cách nào nữa không?Thanks.

Ớ, sorry bạn nhé, mình triệt để quá ^^ Bạn sửa số 0 thành số 1 nhé ^^

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn dùng CAD bao nhiêu? mình dùng CAD 2008,chỉ cần click bỏ mục Make new dimensions asociative 1 lần thì lần sau CAD sẽ nhớ mà,ko cần làm lại thao tác đó nữa.Để chống nhảy DIM,bạn click bỏ mục Make new dimensions asociative và dùng thêm lệnh DDA nữa là ok rùi

Thanks! Mình cũng thường bị lỗi ấy. nhưng giờ thì ok rùi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào chỉ em với, đường dim đó-thuộc tính associative đang là NO, nhưng khi em xóa đi, vẽ lại đường dim thì thuộc tính lại là yes.

em không biết cái này phụ thuộc gì không nữa? cac4280922a1e988476b50067d1eb5af_44961537.cadas.jpg

bác nào biết, chỉ em với.

em cảm ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-----------

Cảm ơn bạn nhiều, mình cũng đã gặp phải lỗi này, khi vẽ rất bất tiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo