Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
quanglv

Khác biệt giữa Họa viên và CAD operator ?

Các bài được khuyến nghị

Các bác giải đáp giúp thắc mắc trên của em. Ngoài yêu cầu ngoại ngữ ra thì không biết công việc khác nhau ntn mà em thấy lương chênh nhau lắm lắm. Các bác giúp lính mới nhé. Em cám ơn nhiều :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác giải đáp giúp thắc mắc trên của em. Ngoài yêu cầu ngoại ngữ ra thì không biết công việc khác nhau ntn mà em thấy lương chênh nhau lắm lắm. Các bác giúp lính mới nhé. Em cám ơn nhiều :)

1-Họa viên:

Họa viên hiểu đơn sơ là những người theo nghề “họa” phục vụ cho ngành kiến trúc. Chương trình đào tạo Họa viên kiến trúc ngắn từ 3 tháng đến 1 năm. Các môn học đào tạo nghề Họa viên cũng rất cô đọng và xoay quanh những yêu cầu của ngành như: Cấu tạo kiến trúc; Vẽ kỹ thuật; Nguyên lý thiết kế; Trang thiết bị công trình và các môn sử dụng các phần mềm đồ họa chuyên dụng: AutoCAD, Photoshop, Sketchup.

2- CAD operator :

Kỹ năng bắt buộc: + Tiếng Anh, Phần mềm AutoCAD, EXCEL

+Tốt nghiệp đại học

+ Sử dụng thông thạo Autocad 2D. Ưu tiên cho người biết sử dụng cad 3D hay các chương trình vẽ đồ họa khác như : 3D max, sketchup...

+ Có kinh nghiệm trong xử lý và triển khai các bản vẽ kỹ thuật

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình biết

Họa viên: Vẽ lại nhưng gì người khác chỉ ra

CAD operator: triển khai lại ý đồ của KTS hay KS

vẽ lại tức là copy bản vẽ tay của tác giả ra bản vẽ CAD muốn vậy cần phải biết vẽ CAD

triển khai tức là thể hiện ý đồ của tác giả ra bản vẽ CAD muốn vậy cần phải biết vẽ CAD và phải có kiến thức về phần việc đó(y/c tốt nghiệp đại học).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình biết

Họa viên: Vẽ lại nhưng gì người khác chỉ ra

CAD operator: triển khai lại ý đồ của KTS hay KS

vẽ lại tức là copy bản vẽ tay của tác giả ra bản vẽ CAD muốn vậy cần phải biết vẽ CAD

triển khai tức là thể hiện ý đồ của tác giả ra bản vẽ CAD muốn vậy cần phải biết vẽ CAD và phải có kiến thức về phần việc đó(y/c tốt nghiệp đại học).

cám ơn bác nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay