Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
xgame

Một lỗi khó hiểu với TEXT

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác, trong bản vẽ em gõ text bình thường và text cũng hiển thị bình thường. Lần khác em mở bản vẽ này lên thì text trong toàn bộ bản vẽ bị đảo ngược lại (như kiểu viết ngược) . Không hiểu nguyên nhân do đâu nữa, nhờ các bác phán bệnh giúp.

File đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tôi vừa mở bản vẽ của tôi ra rồi MI thử thì nó giống như trường hợp bản vẽ của bạn. Có thể Khi bạn vắng mặt người nào đó đùa vui chăng?................................................................................

?

Bạn MI thử nếu không được thi đặt tấm gương vuông góc với màn hình chắc là ổn thôi mà.

(Tôi đã đọc trên diễn đàn có cách để MI mà dòng chữ không bị ngược, bạn hãy vào chức năng tìm kiếm tìm nhé!)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chào các bác, trong bản vẽ em gõ text bình thường và text cũng hiển thị bình thường. Lần khác em mở bản vẽ này lên thì text trong toàn bộ bản vẽ bị đảo ngược lại (như kiểu viết ngược) . Không hiểu nguyên nhân do đâu nữa, nhờ các bác phán bệnh giúp.

File đây

Bạn định thử tài anh em trên diễn đàn chứ gì? :cheers:

Text này khi tạo ra đã để chế độ Backwards, bạn cứ thử X nó ra rồi vào bảng properties chọn Backwards=yes lại là ổn

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File đây

Ai đó chơi bạn rồi!

Bạn gõ lệnh mirrtext tại dòng command rồi chuyển thành 1. Sau đó dùng lệnh mirror để lật các text lại cho đúng.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai đó chơi bạn rồi!

Bạn gõ lệnh mirrtext tại dòng command rồi chuyển thành 1. Sau đó dùng lệnh mirror để lật các text lại cho đúng.

Pác ơi kiu em với, lỗi này lại xảy ra rồi, không phải là do "ai đó chơi em", chẳng hiểu sao nữa. Em mở và vẽ bình thường ngay sau đó save rùi mở lại ngay thì lại bị lỗi trên. Toàn bộ bản vẽ (cả text và các đối tượng vẽ và DIM...nói chung là tất cả những gì có trong bản vẽ đó) đều bị lấy đối xứng ngược trở lại. Lại phải mất công ngồi chỉnh lại từng thứ một, mệt quá bác ơi. Có pác nào biết nguyên nhân vì sao không. File đây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Pác ơi kiu em với, lỗi này lại xảy ra rồi, không phải là do "ai đó chơi em", chẳng hiểu sao nữa. Em mở và vẽ bình thường ngay sau đó save rùi mở lại ngay thì lại bị lỗi trên. Toàn bộ bản vẽ (cả text và các đối tượng vẽ và DIM...nói chung là tất cả những gì có trong bản vẽ đó) đều bị lấy đối xứng ngược trở lại. Lại phải mất công ngồi chỉnh lại từng thứ một, mệt quá bác ơi. Có pác nào biết nguyên nhân vì sao không. File đây

Cài lai CAD đi ban ơi!

Sau đó nếu không được trhì dung cách như Bác Hoang tu van ay

Ban dung lênh Mirrtext , tham số la 1. Sau đó ban lật các chữ lai.

Rồi trả Mirrtext trở về 0 la ổn .

good luck.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu tất cả điều bị thì bạn chỉ cần chọn mirror cho tất cả bản vẽ 1 lần là xong mà.

Nếu là toàn bộ text thì có lisp làm việc này.

Nguyên nhân thì tôi bó tay không biết vì sao. Cách tốt nhất là cài lại cad. chưađầu 15' mà bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay