Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamtecco2

Download Acad 2008

Các bài được khuyến nghị

Bản Acad2008 LT lược bớt đi nhiều thành phần so với Acad2008 thông thường, bộ cài của nó cũng chỉ chiếm 1/2 dung lượng so với Acad2008 . Còn về các tính năng mới của Acad 2008 bạn tham khảo ở đây xem http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=402

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

minh da tai du va lam dung quy trinh. Nhung khi chay file setup.exe thi no khong hien len dong nex nhu thong thuong ma lai hien len trang trang gi do ma khong the cai duoc. Bna lam on huong dan minh cach cai dat voi. Cam on ban nhieu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hôm nọ được bác Lamtecco2 cho sinh mã mới lên đời được Cad2008, Các bác dùng cad2008 lâu rồi có những tính năng gì mới so với cad2007 post lên cho mọi người tham khảo được không. Xin cám ơn các bác trước nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho hỏi vơi các đồng chí ơi tôi có file cad 08 nhung muốn dung trương trình cad 04 de mơ thi phải lam thế nào.Co cần chỉnh gì ở trương trình cad 04 không.xin cảm ơn các bác nhiều.tra lời tồi nhanh nhé.tôi đang cần gấp mà.he

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho hỏi vơi các đồng chí ơi tôi có file cad 08 nhung muốn dung trương trình cad 04 de mơ thi phải lam thế nào.Co cần chỉnh gì ở trương trình cad 04 không.xin cảm ơn các bác nhiều.tra lời tồi nhanh nhé.tôi đang cần gấp mà.he

AutoCAD2004 chỉ mở được các file của đời 04 và đời thấp hơn. Không thể mở của đời 08 được. Muốn mở file DWG của 08 bằng chương trình ACAD04, bạn phải convert về đời 04 hoặc thấp hơn.

Có 2 cách để convert:

1. Dùng AutoCAD08, mở ra rồi saveas về đời 04.

2. Dùng các chương trình chuyển đổi, ví dụ như SolidDWG để convert từ file DWG đời 08 về đời 04.

Nếu bạn cần gấp, bạn hãy upload file DWG của bạn lên, mọi người sẽ convert rồi upload trả bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e hiện đang mua dĩa Cad 2008, ngoài kia bán 2 dĩa, nhưng sao bỏ vào cài thì báo lỗi ko cài được ấy nhỉ..ko hiểu sao nữa....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
e hiện đang mua dĩa Cad 2008, ngoài kia bán 2 dĩa, nhưng sao bỏ vào cài thì báo lỗi ko cài được ấy nhỉ..ko hiểu sao nữa....

Bạn có thể mô tả về lỗi đó 1 chút không? Khi cài đặt bạn cũng cần xem cấu hình mà Acad yêu cầu xem máy tính có đáp ứng được không nhé , ngoài ra tôi thấy với 1 số bản Windows XP SP3 ( Không chính thức - Do đã bỏ bớt 1 số Driver để quá trình cài đặt cũng như sử dụng nhanh hơn) Cũng gây báo lỗi với Acad 2008.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn cho tôi tài liệu học phần quản ly theo layout với.sử dụng cad mấy năm rồi nhưng nay đi làm với ngớ người ra là trình cad đang còn kém quá.các bác giúp hộ nhé.thanks :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
CAD2008 chạy nhanh hơn các phiên bản cũ. Hiện tôi đã cài AutoCAD Architecture 2008 (US Metric), thấy chạy hay lắm nhất là nhập các dữ liệu từ bản vẽ có sẵn.

Cấu hình máy của Maitinh như thế nào,chay Autocad Architecture 2008 có ôn định ko,mình đang muốn dung thử nó.thank you.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cấu hình máy của Maitinh như thế nào,chay Autocad Architecture 2008 có ôn định ko,mình đang muốn dung thử nó.thank you.

Cấu hình tối thiểu dành cho Acad2008 , Autodesk đề nghị như sau :

VGA card : 32-bit

Bộ nhớ trong : Intel Pentium 4 processor, 2.2 GHz Recommended

Hệ điều hành : Windows Vista, Windows XP Home and Professional (SP2), Windows 2000 (SP4)

Bộ nhớ ngoài : 512 MB RAM

Dung lượng ổ đĩa : 750 MB còn trống ( Dành cho ổ đĩa cài Acad)

Màn hình :1024x768 VGA True Color

Trình duyệt Web: Micsoft Internet Explorer 6.0 (SP1 hoặc cao hơn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi hình như trang download này bị die rùi hay sao vậy. Ko thể nào vào download được CD 2 hết. Mong bạn hãy sớm khắc phục để download nhé. Cám ơn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn ơi hình như trang download này bị die rùi hay sao vậy. Ko thể nào vào download được CD 2 hết. Mong bạn hãy sớm khắc phục để download nhé. Cám ơn rất nhiều.

Xin lỗi mọi người , mình sẽ upload lên link khác trong thời gian gần nhất có thể . Cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin lỗi mọi người , mình sẽ upload lên link khác trong thời gian gần nhất có thể . Cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Cảm ơn lamtecco2, ý mình hỏi cấu hình máy mà autocad architecture 2008 yêu cầu.Bộ này gồm ba disk

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây là link mới để Download bản Acad2008 , sau khi download các bạn dùng Total Commander chạy Acad2008.crc để nối các file Acad2008.00x với nhau . Giải nén và cài đặt như thông thường

Acad2008.001

Acad2008.002

Acad2008.003

Acad2008.004

Acad2008.005

Acad2008.006

Acad2008.007

Acad2008.008

Acad2008.009

Acad2008.crc

------------------------------------------------------------

Bonus:

TotalCommander 7.0 Final

Acad2008 Service Pack1 Update

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình không download được, mình sử dụng flashget, flashget không báo lỗi gì hết nhưng cứ đứng ở 0% mãi không nhúc nhích. Bạn còn đường link nào khác không, hay bạn nào up lại đường link khác giúp mình với. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình không download được, mình sử dụng flashget, flashget không báo lỗi gì hết nhưng cứ đứng ở 0% mãi không nhúc nhích. Bạn còn đường link nào khác không, hay bạn nào up lại đường link khác giúp mình với. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Hoặc thời điểm khác bạn quay lại download hoặc bạn dùng trực tiếp trình duyệt của bạn để download ( Tạm thời đừng dùng các chương trình hỗ trợ như flashget hay IDM) nhé . Rất mong bạn thông cảm vì dùng Host free nên không chủ động được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình nghĩ sau này các bạn nên dùng yousendit để up file lên cho dễ, mình cũng ko down được cad 2008. Hiện tại mình đang xài cái 2006 dường như bị lỗi hay sao ấy mà thường xảy ra hiện tượng zoom không lớn hơn hoặc không nhỏ hơn được mặc dù bản vẽ vẫn còn, vẽ nét màu này đến khi in tự động chuyển thành màu khác. lâu lâu phương pháp bắt điểm không chạy, ... . Bạn post lại đường link của CAD 2008 giúp mình nha. Cám ơn bạn nhiều lắm.

Lamtecco ơi, bạn online chỉ cho mình nha, yahoo nick của mình là ngoahotanglong5000@yahoo.com. mình rightclick và chọn save target ... thì bị hiện bảng ghi " Internet Explorer cannot download disk01.001 from de.myfreeilehosting.com. Internet explorer was not ablt to open this internet side. The request side is either unavalibable or cannot be found. Please try again later " <<< ko down được.

HELP ME !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình nghĩ sau này các bạn nên dùng yousendit để up file lên cho dễ, mình cũng ko down được cad 2008. Hiện tại mình đang xài cái 2006 dường như bị lỗi hay sao ấy mà thường xảy ra hiện tượng zoom không lớn hơn hoặc không nhỏ hơn được mặc dù bản vẽ vẫn còn, vẽ nét màu này đến khi in tự động chuyển thành màu khác. lâu lâu phương pháp bắt điểm không chạy, ... . Bạn post lại đường link của CAD 2008 giúp mình nha. Cám ơn bạn nhiều lắm.

Lamtecco ơi, bạn online chỉ cho mình nha, yahoo nick của mình là ngoahotanglong5000@yahoo.com. mình rightclick và chọn save target ... thì bị hiện bảng ghi " Internet Explorer cannot download disk01.001 from de.myfreeilehosting.com. Internet explorer was not ablt to open this internet side. The request side is either unavalibable or cannot be found. Please try again later " <<< ko down được.

HELP ME !!!

Bạn dùng link mới đi nhé ! Đừng dùng link cũ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình ko down được CAD 2008, giúp mình với, sao click vào download là máy down về file HTML có mấy ký thôi, làm sao download vậy bạn

Bạn hãy đọc hết các bài viết cũng như các ý kiến trong chủ đề này để tìm ra giải pháp Download nhé , thời điểm hiện tai tôi đã kiểm tra lại link và vẫn download được .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao mình down CAD 2008 được một lúc thì tốc độ giảm dần rồi = 0 >> đợi hoài mà ko thấy tăng 1% nào, được 62% rồi đứng yên đó thiệt là lâu .... ko biết sao nữa. Có ai giúp mình với. Tiện thể mình có biết chương trình super CAD nghe nói hay lắm nhưng chưa thử bao giờ ... Bạn nào có cho mình xin nha. Mình cám ơn các bạn nhiều lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin nhắc lại là đây không phải link download trực tiếp , khi bạn pick vào link ,sẽ đưa bạn tới 1 trang mới tại trang này bạn nháy vào " Click here to Download" phía dưới cuối trang . Rất mong mọi người chú ý đọc kỹ hướng dẫn trước khi Download .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay